Yohane, sura ya kumi na moja. Mtu mmoja aitwaye Lazaro, mwenyeji wa Bethania, alikuwa mgonjwa. Kijiji cha Bethania kilikuwa mahali walipokaa Maria na Martha, dada yake. Maria ndiye yule aliyempaka Bwana marashi na kumpangusa kwa nywele zake. Lazaro, kaka yake, ndiye aliyekuwa mgonjwa. Basi hao dada wakatuma ujumbe huu kwa Yesu. Bwana, rafiki yako ni mgonjwa. Yesu aliposikia hivyo akasema, ugonjwa huo hautaleta kifo, ila ni kwa ajili ya kumtukuza Mungu. Ameugua ili kwa njia hiyo mwana wa Mungu atukuzwe. Yesu aliwapenda Martha, dada yake na Lazaro. Alipopata habari kwamba Lazaro ni mgonjwa, Yesu aliendelea kukama hali hapo alipokuwa kwa siku mbili zaidi kisha akawaambia wanafunzi wake twendeni tena yudea wanafunzi wakamwambia mwalimu muda mfupi tu umepita tangu wayahudi walipotaka kukuua kwa mawe nawe na unataka kwenda huko tena yesu akajibu je saa za mchana si kumi na mbili basi mtu akitembea mchana hawezi kujikoa kwa kuwa anauona mwanga wa ulimwengu huu lakini mtu akitembea usiku atajikoa, kwa maana mwanga haumo ndani yake. Yesu alipomaliza kusema maneno hayo, akawaambia, rafiki yetu Lazaro amelala, lakini mimi nitakwenda kumwamsha. Wanafunzi wake wakamwambia, Bwana, ikiwa amelala, basi atapona. Wao walidhani kwamba alikuwa amesema juu ya kulala usingizi, kumbe alikuwa amesema juu ya kifo cha Lazaro. Basi Yesu akawaambia waziwazi, Lazaro amekufa, lakini nafurahi kwa ajili yenu kwamba siku wako huko, ili mpate kuamini. Haya, twendeni kwake. Thoma aitwaye pacha akawaambia wanafunzi wenzake, twendeni nasi tukafe pamoja naye. Yesu alipofika huko alikuta Lazaro amekwisha kaa kaburini kwa siku nne, kijiji cha Bethania. Ilikuwa karibu na Yerusalemu umbali upatao kilomita tatu. Wayahudi wengi walikuwa wamefika kwa Martha na Maria kuwafariji kwa kifo cha kaka yao. Basi Martha aliposikia kwamba Yesu alikuwa anakuja, akaenda kumlaki. Lakini Maria alibaki nyumbani. Martha akamwambia Yesu, "Bwana, kama ungalikuwa hapa, kaka yangu hangalikufa." Lakini najua kwamba hata sasa chochote utakachomwomba Mungu atakupa. Yesu akamwambia, kaka yako atafufuka. Martha akamjibu, najua kwamba atafufuka wakati wa ufufuo siku ya mwisho. Yesu akamwambia, mimi ndimi ufufuo na uhai. Anayeniamini mimi, hata kama anakufa ataishi. Na kila anayeishi na kuniamini hata kufa kamwe. Je, waamini hayo? Martha akamwambia, ndiyo Bwana, mimi naamini kwamba wewe ndiwe Kristo Mwana wa Mungu yule ajaye ulimwenguni. Baada ya kusema hayo, Martha alikwenda kumwita Maria dada yake akamwambia faraghani, Mwalimu yuko hapa anakuita. Naye aliposikia hivyo akainuka mara akamwendea Yesu. Yesu alikuwa hajaingia kijijini, ila alikuwa bado mahali pale pale Martha alipomlaki. Basi Wayahudi waliokuwa nyumbani pamoja na Maria wakimfariji, walipomwona ameinuka na kutoka nje ghafla, walimfuata; walidhani alikuwa anakwenda kaburini kuomboleza. Basi Maria alipofika mahali pale Yesu alipokuwa na kumwona, alipiga magoti akamwambia, Bwana kama ungalikuwa hapa kaka yangu hangalikufa. Yesu alipomwona analia na wale Wayahudi waliokuja pamoja naye wanalia pia, alijawa na huzuni na kufadhaika moyoni. Kisha akawauliza mlimweka wapi? Wakamwambia, Bwana, njoo uone. Yesu akalia machozi. Basi Wayahudi wakasema, tazameni jinsi alivyompenda lakini baadhi yao wakasema je huyo aliyemfumbua macho yule kipofu hakuweza kumfanya Lazaro asife basi Yesu akiwa amehuzunika tena moyoni akafika kaburini kaburi lenyewe lilikuwa pango na lilikuwa limefunikwa kwa jiwe Yesu akasema ondoweni hilo jiwe Martha dada yake huyo aliyekufa akamwambia Bwana amekwisha anza kunuka amekaa kaburini siku nne. Yesu akamwambia, je, sikukwambia kwamba ukiamini utaona utukufu wa Mungu? Basi wakaliondoa wa lile jiwe. Yesu akatazama juu mbinguni, akasema, nakushukuru Baba kwa kuwa wewe wanisikiliza. Najua kwamba unanisikiliza daima, lakini nimesema hayo kwa ajili ya watu hawa waliopo hapa ili wapate kuamini kwamba wewe ndiwe uliyenituma. Alipokwisha sema hayo, akaita kwa sauti kubwa, Lazaro, toka nje! Huyo aliyekuwa amekufa akatoka nje, huku amefungwa sanda, miguu na mikono, na uso wake umefunikwa. Yesu akawaambia, Mfungueni, mkamwache aende zake. Basi Wayahudi wengi waliokuwa wamefika kwa Maria walipoona kitendo hicho alichokifanya Yesu wakamwamini. Lakini baadhi yao walikwenda kwa Mafarisayo wakatoa taarifa ya jambo hilo alilofanya Yesu. Kwa hiyo makuhani wakuu na Mafarisayo wakafanya kikao cha baraza kuu, wakasema, tufanye nini? Mtu huyu anafanya ishara nyingi mno. Tukimwacha tu, watu wote watamwamini, nao wa Roma watakuja kuliharibu hekalu letu na taifa letu. Hapo mmoja wao aitwaye Kayafa ambaye alikuwa kuhani mkuu mwaka huo akawaambia, "Nyinyi hamjui kitu. Je, hamwoni kwamba ni afadhali kwenu mtu mmoja afe kwa ajili ya watu kuliko taifa zima liangamizwe?" Yeye hakusema hivyo kwa hiari yake mwenyewe, bali kwa vile alikuwa kuhani mkuu mwaka huo alibashiri kwamba Yesu atakufa kwa ajili ya taifa lao, na wala si kwa ajili yao tu, bali pia apate kuwaleta pamoja watoto wa Mungu waliotawanyika. Basi tangu siku hiyo viongozi wa Wayahudi walifanya mipango ya kumuua Yesu. Kwa hiyo Yesu hakutembea tena hadharani kati ya Wayahudi, bali alitoka hapo akaenda mahali karibu na jangwa, katika mji uitwao Efraimu akakaa huko pamoja na wanafunzi wake. Siku kuu ya Wayahudi ya Pasaka ilikuwa karibu, na watu wengi walikwenda Yerusalemu ili wajitakase kabla ya siku kuu hiyo. Basi wakawa wanamtafuta Yesu, nao walipokusanyika pamoja hekaluni, wakaulizana, mwaonaje? Yaonekana kwamba haji kabisa kwenye siku kuu, au sivyo? Makuhani wakuu na Mafarisayo Walikuwa wametoa amri kwamba mtu akijua mahali aliko Yesu awaarifu, kusudi wamtie nguvuni.