Yohane, sura ya 13. Ilikuwa kabla ya sikukuu ya Pasaka. Yesu alijua kwamba saa yake ya kuondoka ulimwenguni na kwenda kwa Baba ilikuwa imefika. Alikuwa amewapenda daima watu wake walioko duniani; naam, aliwapenda mpaka mwisho. Basi, Yesu na wanafunzi wake walikuwa wamekaa kula chakula cha jioni. Ibilisi alikwisha mtia Yuda, mwana wa Simoni Iskarioti, nia ya kumsaliti Yesu. Yesu alijua kwamba baba alikuwa amemkabidhi kila kitu na kwamba alikuwa ametoka kwa Mungu na anarudi kwa Mungu. Basi aliondoka mezani, akaweka kando vazi lake, akachukua kitambaa na kujifunga kiunoni. Kisha akatia maji katika bakuli. Akaanza kuwaosha wanafunzi wake miguu na kuipangusa kwa kile kitambaa alichojifungia. Basi akamfikia Simoni Petro, naye Petro akasema, Bwana, wewe utaniosha miguu mimi? Yesu akamjibu, huelewi sasa ninachofanya, lakini utaelewa baadaye. Petro akamwambia, wewe hutaniosha miguu kamwe. Yesu akamjibu, Nisipokuosha hutakuwa na uhusiano nami tena. Simoni Petro akamjibu, Bwana nioshe si miguu tu, bali na mikono yangu na kichwa pia. Yesu akamwambia, aliyekwisha oga hana lazima ya kunawa isipokuwa miguu, maana amekwisha takata mwili wote. Nyinyi mmetakata, lakini si nyote. Yesu alimjua yule ambaye atamsaliti. Ndiyo maana alisema nyinyi mmetakata, lakini si nyote. Alipokwisha waosha miguu na kuvaa tena vazi lake, aliketi mezani akawaambia, Je, mmeelewa hayo niliyowatendeeni nyinyi? Mwaniita mwalimu na Bwana, nanyi mwasema vyema, kwa kuwa ndimi basi ikiwa mimi niliye bwana na mwalimu nimewaosha nyinyi miguu, nanyi pia mnapaswa kuoshana miguu. Nimewapeni mfano, ili nanyi pia mfanye kama nilivyowafanyieni. Kweli nawaambieni, mtumishi si mkuu kuliko bwana wake, wala mtume si mkuu kuliko yule aliyemtuma. Basi ikiwa mwayajua hayo, mtakuwa na heri mkiyatekeleza. Haya nisemayo hayawahusu nyinyi nyote. Mimi nawajua wale niliowachagua, lakini lazima yatimie maandiko matakatifu yasemayo, yule aliyeshiriki chakula changu amegeuka kunishambulia mimi. Nimewaambieni mambo haya sasa kabla hayajatokea, ili yatakapotokea, mpate kuamini kuwa mimi ndimi. Kweli nawaambieni anayempokea yule ninayemtuma ananipokea mimi, na anayenipokea mimi anampokea yule aliyenituma. Alipokwisha sema hayo, Yesu alifadhaika sana rohoni, akasema wazi, kweli nawaambieni, mmoja wenu atanisaliti. Wanafunzi wakatazamana wasiweze kabisa kujua anamsema nani. Mmoja wa wanafunzi ambaye Yesu alikuwa anampenda sana alikuwa ameketi karibu na Yesu. Basi Simoni Petro akamwashiria na kusema, muulize anasema juu ya nani? Mwanafunzi huyo akasogea karibu zaidi na Yesu akamuuliza, Bwana, ni nani? Yesu akajibu, yule nitakayempa kipande cha mkate nilichochovia katika sahani ndiye. Basi akatwaa kipande cha mkate akakichovya katika sahani, akampa Yuda mwana wa Simoni Iskarioti. Yuda alipokwisha pokea kipande hicho, shetani akamwingia. Basi Yesu akamwambia, unachotaka kufanya kifanye haraka. Lakini hakuna hata mmoja wa wale waliokaa pale mezani aliyefahamu kwa nini alikuwa amemwambia hivyo. Kwa kuwa Yuda alikuwa mweka hazina, baadhi yao walidhani kwamba Yesu alikuwa amemwambia anunue vilivyohitajiwa kwa sikukuu, au kwamba alikuwa amemwambia akatoe chochote kwa maskini. Basi Yuda alipokwisha toa kile kipande cha mkate akatoka nje mara, na ilikuwa usiku. Baada ya Yuda kuondoka Yesu akasema, sasa mwana wa mtu ametukuzwa, naye Mungu ametukuzwa ndani yake. Na kama utukufu wa Mungu umefunuliwa ndani ya mwana, basi naye Mungu ataudhihirisha utukufu wa mwana ndani yake mwenyewe, na atafanya hivyo mara. Watoto wangu, bado niko nanyi kwa muda mfupi tu. Mtanitafuta, lakini sasa nawaambieni yale niliyowaambia viongozi wa Wayahudi Niendako nyinyi hamwezi kwenda. Nawapeni amri mpya, pendaneni. Pendaneni kama nilivyowapenda nyinyi. Mkipendana watu wote watajua kwamba nyinyi ni wanafunzi wangu. Simoni Petro akamuuliza, Bwana, unakwenda wapi? Yesu akajibu, niendako huwezi kunifuata sasa, lakini utanifuata baadaye. Petro akamwambia Bwana, kwa nini siwezi kukufuata sasa? Niko tayari kufa kwa ajili yako. Yesu akajibu, Je, uko tayari kweli kufa kwa ajili yangu? Kweli nakwambia, kabla jogoo hajawika, utanikana mara tatu.