Yohane, sura ya kumi na tano. Mimi ni mzabibu wa kweli, na Baba yangu ndiye mkulima. Kila tawi ndani yangu lisilozaa matunda yeye huliondoa, na kila tawi lizaalo hulisafisha, lipate kuzaa zaidi. Nyinyi mmekwisha kuwa safi kwa sababu ya ule ujumbe niliyowaambieni. Kaeni ndani yangu, nami nikae ndani yenu kama vile tawi haliwezi peke yake kuzaa matunda lisipobaki katika mzabibu, hali kadhalika nanyi hamwezi kuzaa matunda msipokaa ndani yangu. Mimi ni mzabibu, nanyi ni matawi. Akaaye ndani yangu, nami nikiwa ndani yake, huyo huzaa matunda mengi, maana bila mimi hamwezi kufanya chochote. Mtu yeyote asipokaa ndani yangu hutupwa nje kama tawi litupwalo nje hata likakauka. Watu huliokota tawi la namna hiyo na kulitupa motoni liungue. Mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu, basi ombeni chochote mtakacho, nanyi mtapewa. Baba yangu hutukuzwa kama mkizaa matunda mengi na kuwa wanafunzi wangu. Mimi nimewapenda nyinyi kama vile Baba alivyonipenda mimi. Kaeni katika pendo langu. Mkizishika amri zangu mtakaa katika pendo langu kama vile nami nilivyozishika amri za Baba yangu na kukaa katika pendo lake. Nimewaambieni mambo haya ili furaha yangu ikae ndani yenu na furaha yenu ikamilike. Hii ndiyo amri yangu, pendaneni. Pendaneni kama nilivyowapenda nyinyi. Hakuna upendo mkuu zaidi kuliko upendo wa mtu atoaye wa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake. Nyinyi ni rafiki zangu mkifanya ninayowaamuru nyinyi. Siwaiti tena watumishi, maana mtumishi hajui anachofanya bwana wake, lakini mimi nimewaita nyinyi rafiki kwa sababu nimewajulisha yote ambayo nimeyasikia kutoka kwa baba yangu. Nyinyi hamukunichagua mimi mimi niliwachagueni na kuwatuma mwende mkazae matunda matunda ya dumuyo naye Baba apate kuwapeni chochote mnachomwomba kwa jina langu. Basi amri yangu kwenu ndiyo hii: pendaneni. Kama ulimwengu ukiwachukia nyinyi, kumbukeni kwamba umenichukia mimi kabla ya kuwachukia nyinyi. Kama mngalikuwa watu wa ulimwengu ulimwengu ungaliwapenda nyinyi kama watu wake, lakini kwa vile nyinyi si wa ulimwengu, ila mimi nimewachagueni kutoka ulimwenguni, kwa sababu hiyo ulimwengu unawachukieni. Kumbukeni niliyowaambieni, mtumishi si mkuu kuliko bwana wake. Ikiwa wamenitesa mimi, watawatesa na nyinyi pia. Kama wameshika neno langu, watalishika na lenu pia. Lakini hayo yote watawatendeeni nyinyi kwa sababu ya jina langu, kwani hawamjui yeye aliyenituma. Kama nisingalikuja na kusema nao, wasingalikuwa na hatia, lakini sasa hawawezi kujitetea kwamba hawana dhambi. Anayenichukia mimi anamchukia na Baba yangu pia. Kama nisingalifanya kwao mambo ambayo hakuna mtu mwingine amekwisha yafanya wasingalikuwa na hatia. Lakini sasa wameona niliyoyafanya, wakanichukia mimi, wakamchukia na baba yangu pia. Ndiyo maana yale yaliyoandikwa katika sheria yao ni kweli: wamenichukia bure. Atakapokuja huyo msaidizi nitakayemtuma kwenu kutoka kwa Baba, huyo Roho wa ukweli atokaye kwa Baba, yeye atanishuhudia mimi, Nanyi pia mtanishuhudia kwa kuwa mmekuwa nami tangu mwanzo.