Yohane sura ya ishirini. Alfajiri na mapema Jumapili, kukiwa bado na giza, Maria Magdalene alikwenda kaburini, akaliona lile jiwe limeondolewa mlangoni pa kaburi. Basi akaenda mbio hadi kwa Petro na yule mwanafunzi mwingine ambaye Yesu alimpenda, akawaambia, wamemwondoa Bwana kaburini, na wala hatujui walikomweka walikomuweka. Petro pamoja na yule mwanafunzi mwingine wakaenda kaburini. Wote wawili walikimbia, lakini yule mwanafunzi mwingine alikimbia mbio kuliko Petro. Akatangulia kufika kaburini. Alipoinama na kuchungulia ndani, aliona sanda lakini hakuingia ndani. Simoni Petro naye akaja akimfuata, akaingia kaburini. Humo akaona sanda na kile kitambaa alichofungwa Yesu kichwani. Hicho kitambaa hakikuwekwa pamoja na hiyo sanda, bali kilikuwa kimekunjwa na kuwekwa mahali peke yake. Kisha yule mwanafunzi mwingine alitangulia kufika kaburini, akaingia pia ndani, akaona, akaamini. Walikuwa bado hawajaelewa maandiko matakatifu yaliyosema kwamba ilikuwa lazima afufuke kutoka wafu. Basi hao wanafunzi wakarudi nyumbani. Maria alikuwa amesimama nje ya kaburi ya kilia huku akiwa bado analia. Aliinama na kuchungulia kaburini, akawaona malaika wawili waliovaa mavazi meupe, wameketi pale mwili wa Yesu ulipokuwa umelazwa, mmoja kichwani na wapili miguuni. Hao malaika wakamuuliza, mama, kwa nini unalia? Naye akawaambia, wamemuondoa Bwana wangu na wala sijui walikomweka walikomuweka. Baada ya kusema hayo, aligeuka nyuma akamwona Yesu amesimama hapo, lakini asitambue ya, ya kuwa ni Yesu. Yesu akamuuliza, Mama, kwa nini unalia? Unamtafuta nani? Maria, akidhani kwamba huyo ni mtunza bustani akamwambia, Mheshimiwa, kama ni wewe umemwondoa, niambie ulikomuweka, nami nitamchukua. Yesu akamwambia Maria, naye Maria akageuka akamwambia kwa Kiebrania, rabuni, yaani mwalimu. Yesu akamwambia usinishike, sijakwenda bado juu kwa Baba, lakini nenda kwa ndugu zangu waambie, nakwenda juu kwa Baba yangu na Baba yenu, Mungu wangu na Mungu wenu. Hivyo Maria Magdalene akaenda akawapasha habari wale wanafunzi kuwa amemwona Bwana na kwamba alikuwa amemwambia hivyo. Ilikuwa jioni ya siku hiyo ya Jumapili. Wanafunzi walikuwa wamekutana pamoja ndani ya nyumba na milango ilikuwa imefungwa kwa sababu waliwaogopa viongozi wa Wayahudi. Basi Yesu akaja akasimama kati yao, akawaambia, Amani kwenu. Alipokwisha sema hayo, akawaonyesha mikono yake na ubavu wake. Basi hao wanafunzi wakafurahi mno kumwona Bwana. Yesu akawaambia tena, "Amani kwenu. Kama vile Baba alivyonituma mimi, nami nawatuma nyinyi." Alipokwisha sema hayo, akawapulizia na kuwaambia, "Pokeeni Roho Mtakatifu. Mkiwasamehe watu dhambi zao, wamesamehewa." Msipowasamehe hawasamehewi. Toma, mmoja wa wale kumi na wawili, aitwaye Pacha, hakuwa pamoja nao wakati Yesu alipokuja. Basi wale wanafunzi wengine wakamwambia, tumemwona Bwana. Toma akawaambia, nisipoona mikononi mwake alama za misumari na kutia kidole changu katika kovu hizo, na kutia mkono wangu bavuni mwake Sita sadiki. Basi baada ya siku nane, hao wanafunzi walikuwa tena pamoja mle ndani, na Toma alikuwa pamoja nao. Milango ilikuwa imefungwa, lakini Yesu akaja akasimama kati yao, akasema, amani kwenu. Kisha akamwambia Toma, lete kidole chako hapa, uitazame mikono yangu. Lete mkono wako, ukautie ubavuni mwangu. Usiwe na mashaka Ila amini. Toma akamjibu, Bwana wangu na Mungu wangu. Yesu akamwambia, Je, unaamini kwa kuwa umeniona? Heri yao wale ambao hawajaona, lakini wameamini. Yesu alifanya mbele ya wanafunzi wake ishara nyingine nyingi ambazo hazikuandikwa katika kitabu hiki. Lakini hizi zimeandikwa ili mpate kuamini kwamba Yesu ni Kristo, Mwana wa Mungu na kwa kuamini mpate kuwa na uhai kwa nguvu ya jina lake.