Matendo ya Mitume, sura ya tatu. Siku moja saa tisa alasiri Petro na Yohane walikuwa wakienda hekaluni wakati wa sala. Wakati huo watu walikuwa wanambeba mtu mmoja kiwete tangu kuzaliwa. Watu hao walikuwa wakimweka huyo mtu kila siku kwenye mlango wa hekalu uitwao mlango mzuri ili aombe chochote kwa wale waliokuwa wakiingia hekaluni. Alipowaona Petro na Yohane wakiingia hekaluni. Aliwaomba wampe chochote. Petro na Yohane walimkodolea macho, naye Petro akamwambia, "Tutazame." Naye akawageukia akitazamia kupata kitu kutoka kwao. Kisha Petro akamwambia, "Sina fedha wala dhahabu, lakini kile nilicho nacho nitakupa. Kwa jina la Yesu Kristo wa Nazareti, tembea." Halafu akamshika mkono wa kulia akamwinua. Papo hapo miguu na magoti yake yakapata nguvu, akaruka, akasimama na kuanza kutembea. Halafu akaingia pamoja nao hekaluni, akitembea na kurukaruka, huku akimtukuza Mungu. Watu wote waliokuwa hapo walimwona akitembea na kumsifu Mungu. Walipomtambua kuwa ndiye yule aliyekuwa anaomba-omba karibu na ule mlango mzuri wa hekalu, wakashangaa mno, hata wasiweze kuelewa yaliyompata. Watu wote wakiwa na mshangao mkubwa wakaanza kukimbilia mahali palipoitwa ukumbi wa Solomoni ambapo yule mtu alikuwa bado anaandamana na Petro na Yohane. Basi Petro alipowaona watu hao akawaambia, "Wananchi wa Israeli, kwa nini mnashangazwa na jambo hili? Mbona mnatukodolea macho kana kwamba ni kwa nguvu zetu au utakatifu wetu sisi wenyewe tumemfanya mtu huyu aweze kutembea?" Mungu wa Abrahamu, Isaka na Yakobo, Mungu wa babu zetu amemtukuza mtumishi wake Yesu. Yeye ndiye yule yule mliyemtia mikononi mwa wakuu na kumkataa mbele ya Pilato hata baada ya Pilato kuamua kumwacha huru. Alikuwa mtakatifu na mwema, lakini nyinyi mlimkataa, mkataka mtu mwingine aliyekuwa muuaji afunguliwe. Basi mulimuua yule ambaye ni chanzo cha uzima, lakini Mungu alimfufua, na sisi ni mashahidi wa tukio hilo. Jina la Yesu na imani katika jina hilo ndivyo vilivyompa nguvu mtu huyu mnayemuona na kumfahamu. Imani kwa Yesu ndiyo iliyomponya kabisa mtu huyu kama mnavyoona nyote. Sasa, ndugu zangu, mnafahamu kwamba nyinyi na wakuu wenu mulitenda hayo kwa sababu ya kutokujua kwenu. Lakini ndivyo Mungu alivyotimiza yale aliyotangaza zamani kwa njia ya manabii wote kwamba ilikuwa lazima Kristo wake ateseke. Basi tubuni mkamrudie Mungu ili yeye afute dhambi zenu. Fanyeni hivyo ili Bwana awape nyakati za kuburudika rohoni na kuwaletea yule Kristo aliyemteua ambaye ndiye Yesu. Ni lazima yeye abaki huko mbinguni mpaka utakapofika wakati wa kurekebishwa vitu vyote kama Mungu alivyosema kwa njia ya manabii wake watakatifu wa tangu zamani. Kwa maana Mose alisema, Bwana Mungu wenu atawapelekeni nabii kama mimi kutoka kati yenu nyinyi wenyewe. Yeyote yule ambaye hatamsikiliza nabii huyo atatengwa mbali na watu wa Mungu na kuangamizwa. Manabii wote kuanzia Samueli na wale waliomfuata walitangaza habari za mambo haya ambayo yamekuwa yakitendeka siku hizi. Ahadi zile Mungu alizotoa kwa njia ya manabii ni kwa ajili yenu na mnashiriki lile agano Mungu alilofanya na babu zenu kama alivyomwambia Abrahamu kwa njia ya wazawa wako jamaa zote za dunia zitabarikiwa. Basi, Mungu alimfufua mtumishi wake kwa faida yenu kwanza, akamtuma awaleteni baraka kwa kumfanya kila mmoja wenu aachane kabisa na maovu yake.