Matendo ya Mitume, sura ya nne. Petro na Yohane walipokuwa bado wanawahutubia watu, makuhani na mkuu wa walinzi wa hekalu pamoja na Masadukayo walifika. Walikasirika sana maana hao mitume walikuwa wanawahubiria watu kwamba Yesu alifufuka, jambo ambalo linaonyesha wazi kwamba wafu watafufuka. Basi waliwatia nguvuni na kwa kuwa usiku ulikuwa umekaribia, wakawaweka chini ya ulinzi mpaka kesho yake. Lakini wengi kati ya wale waliosikia ujumbe wao waliamini. Na idadi ya waumini ikawa imefika karibu wanaume elfu tano. Kesho yake viongozi wa Wayahudi, wazee na walimu wa sheria walikusanyika pamoja huko Yerusalemu. Walikutana pamoja na Anasi kuhani mkuu, Kayafa, Yohane, Aleksanda na wengine waliokuwa wa ukoo wa kuhani mkuu. Walipowasimamisha mitume mbele yao, waliwauliza, nyinyi mmefanya jambo hili kwa nguvu gani na kwa jina la nani? Hapo Petro akiwa amejawa na Roho Mtakatifu akawaambia, viongozi na wazee wa watu, ikiwa mnatuuliza leo juu ya kile kitendo chema alichofanyiwa yule mtu aliyekuwa kiwete na jinsi alivyopata kuwa mzima, basi Nyinyi na watu wote wa Israeli mnapaswa kujua kwamba mtu huyu anasimama mbele yenu leo mzima kabisa kwa nguvu ya jina lake Yesu wa Nazareti, ambaye nyinyi mlimsulubisha, lakini Mungu akamfufua kutoka wafu. Huyu ndiye ambaye maandiko matakatifu yanasema, jiwe mlilokataa nyinyi waashi, sasa limekuwa jiwe kuu la msingi. Wokovu haupatikani kwa mtu mwingine yeyote, kwa maana duniani pote binadamu hawakupewa jina la mtu mwingine ambaye sisi tunaweza kuokolewa naye. Hao wazee wa baraza wakiwa wanajua kwamba Petro na Yohane walikuwa watu wasio na kisomo wala elimu yoyote, walishangaa juu ya jinsi walivyosema kwa uhodari, wakatambua kwamba walikuwa wamejiunga na Yesu. Lakini walipomwona yule mtu aliyeponywa amesimama pamoja nao hawakuweza kusema kitu. Hivyo waliwaamuru watoke nje ya baraza, nao wakabaki ndani wakizungumza kwa faraga. Wakaulizana, tufanye nini na watu hawa? Kila mtu anayeishi Yerusalemu anajua kwamba muujiza huu wa ajabu umefanyika, nasi hatuwezi kukana jambo hilo. Lakini ili tupate kuzuia jambo hili lisienee zaidi kati ya watu, tuwaonye wasiongee na mtu yeyote kwa jina la Yesu. Kwa hiyo wakawaita tena ndani, wakawaonya wasiongee tena hadharani wala kufundisha kwa jina la Yesu. Lakini Petro na Yohane wakawajibu, amweni nyinyi wenyewe kama ni sawa mbele ya Mungu kuwatii nyinyi kuliko kumtii Mungu, kwa maana hatuwezi kuwacha kusema juu ya mambo yale tuliyoona na kuyasikia. Basi hao wazee wa baraza wakawaonya kwa ukali zaidi, halafu wakawaacha huru. Hawakuweza kuwapa adhabu kwa sababu watu wote walikuwa wakimtukuza Mungu kwa sababu ya tukio hilo. Huyo mtu aliyeponywa alikuwa na umri wa miaka zaidi ya arobaini. Mara tu walipoachwa huru, Petro na Yohane walirudi kwa wenzao, wakawaeleza yale walioambiwa na makuhani wakuu na wazee. Nao waliposikia habari hiyo waliungana pamoja katika kumwomba Mungu wakisema, Bwana wewe ni muumba wa mbingu na nchi, bahari na vyote vilivyomo. Ndiwe uliyemfanya mtumishi wako baba yetu Daudi aseme kwa nguvu ya Roho Mtakatifu, kwa nini mataifa yameghadhibika? Mbona watu wamefanya mipango ya bure? Wafalume wa dunia walijiweka tayari na watawala walikutana pamoja dhidi ya Bwana na dhidi ya Kristo wake. Maana kwa hakika ndivyo Herode, Pontio Pilato, watu wa Israeli na watu wa mataifa walivyokutanika papa hapa mjini kumpinga Yesu mtumishi wako mtakatifu ambaye ulimweka wakfu. Naam, walikutana ili wafanye mambo yale uliyokusudia na kupanga tangu mwanzo kwa uwezo wako na mapenzi yako lakini sasa, e Bwana, angalia vitisho vyao, utuwezeshe sisi watumishi wako kuhubiri neno lako kwa uhodari. Nyosha mkono wako ili uponye watu, fanya ishara na maajabu kwa jina la Yesu mtumishi wako mtakatifu. Walipomaliza kusali, pale mahali walipokuwa wamekutanika pakatikiswa, nao wote wakajazwa Roho Mtakatifu, wote wakaanza kuhubiri neno la Mungu bila woga. Jumuiya yote ya waumini ilikuwa moyo mmoja na roho moja. Hakuna hata mmoja aliyekuwa na kitu chochote akakiweka kuwa mali yake binafsi, ila waligawana vyote walivyokuwa navyo. Mitume walishuhudia kwa nguvu nyingi kufufuka kwa Bwana Yesu, naye Mungu akawapa baraka nyingi. Hakuna mtu yeyote aliyetindikiwa kitu, maana waliokuwa na mashamba au nyumba walikuwa wanaviuza na kuwakabidhi mitume fedha hizo zikagawiwa kila mmoja kadiri ya mahitaji yake. Kulikuwa na mlawi mmoja mzaliwa wa Kupro, jina lake Yosefu, ambaye mitume walimwita Barnaba, maana yake mtu mwenye kutia moyo. Yeye pia alikuwa na shamba lake, akaliuza, akazichukua zile fedha, akawakabidhi mitume.