Matendo ya mitume, sura ya tano. Mtu mmoja aitwaye Anania na mkewe Safira waliuza shamba lao vile vile. Lakini mkewe akiwa anajua, Anania akajiwekea sehemu ya fedha alizopata na ile sehemu nyingine akawakabidhi mitume. Basi Petro akamuuliza, "Anania, mbona shetani ameuingia moyo wako na kukufanya umdanganye Roho Mtakatifu kwa kujiwekea sehemu ya fedha ulizopata kutokana na lile shamba? Kabla ya kuliuza lilikuwa mali yako, na baada ya kuliuza bado hizo fedha zilikuwa zako uzitumie utakavyo. Kwa nini basi uliamua moyoni mwako kufanya jambo la namna hii? Hukumdanganya mtu, umemdanganya Mungu. Anania aliposikia hayo akaanguka chini akafa. Watu wote waliosikia habari ya tukio hilo waliogopa sana. Vijana wakafika wakaufunika mwili wake wakamtoa nje wakamzika. Baada ya muda wa saa tatu hivi, mke wake bila kufahamu mambo yaliyotukia, akaingia mle ndani. Petro akamwambia, niambie, je, kiasi hiki cha fedha ndicho mlichopata kwa kuuza lile shamba? Yeye akamjibu, Naam, ni kiasi hicho. Naye Petro akamwambia, Mbona mmekula njama kumjaribu roho wa Bwana? Sikiliza. Wale watu waliokwenda kumzika mume wako, sasa wako mlangoni na watakuchukua wewe pia. Mara Safira akaanguka mbele ya miguu ya Petro akafa. Wale vijana walipoingia, walimkuta amekwisha kufa, hivyo wakamtoa nje, wakamzika karibu na mume wake. Hofu kubwa ikalikumba kanisa lote na wote waliosikia habari za tukio hilo. Mitume walifanya miujiza na maajabu mengi kati ya watu. Waumini walikuwa wakikutana pamoja katika ukumbi wa Solomoni. Mtu yeyote mwingine ambaye hakuwa muumini hakuthubutu kujiunga nao. Hata hivyo, watu wengine wasiokuwa wa imani hiyo waliwasifu. Idadi ya watu waliomwamini Bwana, wanaume kwa wanawake, iliongezeka zaidi na zaidi. Hata watu walikuwa wakipeleka wagonjwa barabarani na kuwalaza juu ya vitanda na mikeka, ili Petro akipita walao kivuli chake kiwaguse baadhi yao. Watu wengi walifika kutoka katika miji ya kandokando kando ya Yerusalemu, wakiwaleta wagonjwa wao na wale waliokuwa na pepo wachafu, nao wote wakaponywa. Kisha kuhani mkuu na wenzake waliokuwa wa kikundi cha Masadukayo wa mahali hapo wakawaonea mitume wivu. Basi wakawatia nguvuni wakawafunga ndani ya gereza kuu. Lakini usiku malaika wa Bwana aliifungua milango ya gereza akawatoa nje, akawaambia, Nendeni mkasimame hekaluni mkawaambie watu maneno yote ya uhai huu. Mitume walitii wakaingia hekaluni asubuhi na mapema, wakaanza kufundisha. Kuhani mkuu na wenzake walipofika Waliita mkutano wa baraza kuu na halmashauri yote ya wazee wa Wayahudi. Halafu wakawatuma watu gerezani wawalete wale mitume, lakini hao watumishi walipofika huko hawakuwakuta mle gerezani. Hivyo walirudi wakatoa taarifa mkutanoni wakisema, tulikuta gereza limefungwa kila upande na walinzi wakilinda milango, lakini tulipofungua hatukumkuta mtu yeyote ndani. Mkuu wa walinzi wa hekalu na makuhani wakuu waliposikia habari hiyo wakawa na wasiwasi wasijue yaliyowapata. Akafika mtu mmoja akawaambia, wale watu mliowafunga gerezani hivi sasa wamo hekaluni wanawafundisha watu. Hapo mkuu wa walinzi wa hekalu pamoja na watu wake walikwenda hekaluni akawaleta. Lakini hawakuwakamata kwa nguvu, maana waliogopa kwamba watu wangewapiga mawe. Basi wakawapeleka wakawasimamisha mbele ya baraza. Kuhani mkuu akawaambia, tuliwakatazeni waziwazi wazi kufundisha kwa jina la mtu huyu. Sasa mmeaeneza mafundisho yenu pote katika Yerusalemu, na mnakusudia kutuwekea lawama ya kifo cha mtu huyo. Hapo Petro akiwa pamoja na wale mitume wengine akajibu, lazima tumtii Mungu na siyo binadamu. Mungu wa babu zetu alimfufua Yesu baada ya nyinyi kumuua kwa kumtundika msalabani. Huyu ndiye yule aliyekwezwa na Mungu mpaka upande wake wa kulia. Akawa kiongozi na mwokozi ili awawezeshe watu wa Israeli watubu, wapate kusamehewa dhambi zao. Sisi ni mashahidi wa tukio hilo. Naye Roho Mtakatifu ambaye Mungu amewapa wale wanaomtii anashuhudia pia tukio hilo. Wajumbe wote wa lile baraza waliposikia hayo wakawaka waka hasira, hata wakaamua kuwaua. Lakini mfarisayo mmoja aitwaye Gamalieli ambaye alikuwa mwalimu wa sheria na aliyeheshimika sana mbele ya watu wote alisimama mbele ya lile baraza, akataka wale mitume watolewe nje kwa muda mfupi. Kisha akawaambia wale wajumbe wa baraza, wananchi wa Israeli, Tahadhari kabla ya kutekeleza hicho mnachotaka kuwatenda watu hawa. Zamani kidogo kulitokea mtu mmoja jina lake Theuda akajisema kuwa mtu wa maana na watu karibu mia nne wakajiunga naye. Lakini aliuawa. Kisha wafuasi wake wote wakatawanyika na kikundi chake kikafa. Tena baadaye wakati ule wa kuhesabiwa watu alitokea Yuda wa Galilaya. Huyu naye aliwavuta watu wakamfuata, lakini naye pia aliuawa, na wafuasi wake wakatawanyika. Na sasa pia, mimi nawaambieni, msiwachukulie watu hawa hatua yoyote, waacheni. Kwa maana ikiwa mpango huu au shughuli hii yao imeanzishwa na binadamu, itatoweka yenyewe. Lakini kama imeanzishwa na Mungu, sio tu kwamba hamtaweza kuwashinda bali mtajikuta mnampinga Mungu. Basi wakakubaliana naye. Hivyo wakawaita wale mitume, wakawaamuru wachapwe viboko na kuwaonya wasifundishe tena kwa jina la Yesu, kisha wakawaacha waende zao. Basi mitume wakatoka nje ya lile baraza, wakiwa wamejaa furaha, kwani walistahili kuwaibishwa kwa ajili ya jina la Yesu. Wakaendelea kila siku kufundisha na kuhubiri habari njema ya Kristo hekaluni na nyumbani kwa watu.