Matendo ya mitume, sura ya nane. Saulo naye alikiona kitendo hicho cha kumua kuwa sawa. Siku hiyo kanisa la Yerusalemu lilianza kuteswa vibaya. Waumini wote isipokuwa tu wale mitume walilazimika kutawanyika katika sehemu za mashambani za Yudea na Samaria. Watu wa mchao Mungu walimzika Stefano na kumfanyia maombolezo makubwa. Wakati huo huo, Saulo alijaribu kuliangamiza kanisa. Alikwenda katika kila nyumba akawatoa nje waumini, wanaume kwa wanawake akawatia gerezani. Wale waumini waliotawanyika walikwenda kila mahali wakihubiri ule ujumbe. Naye Filipo aliingia katika mji wa Samaria na kumhubiri Kristo kwa wenyeji wa hapo. Watu walijiunga kusikiliza kwa makini ule ujumbe wa Filipo na kuona ile miujiza aliyoifanya. Maana pepo wachafu waliokuwa wamewapagaa watu wengi waliwatoka wakipiga kelele kubwa na pia watu wengi waliokuwa wamepooza viungo na waliolemaa waliponywa. Kukawa na furaha kubwa katika mji ule. Basi kulikuwa na mtu mmoja aitwaye Simoni ambaye alikuwa amekwisha fanya uchawi wake katika mji huo kwa muda na kuwashangaza watu wa Samaria, akijiona kuwa yeye ni mtu maarufu. Watu wote wadogo na wakubwa walimsikiliza kwa makini wakisema, Simoni ndiye nguvu ya kimungu inayoitwa nguvu kubwa. Walivutiwa sana naye kwa vile alikuwa amewashangaza kwa uchawi wake kwa muda mrefu. Lakini walipouamini ujumbe wa Filipo juu ya habari njema ya ufalme wa Mungu na jina la Yesu Kristo, walibatizwa wanawake na wanaume. Hata Simoni aliamini na baada ya kubatizo alikuwa akiandamana na Filipo, akastajabia maajabu na miujiza iliyokuwa inafanyika. Wale mitume waliokuwa kule Yerusalemu walipopata habari kwamba wenyeji wa Samaria nao wamelipokea neno la Mungu, waliwatuma huko Petro na Yohane. Walipofika waliwaombea hao waumini ili wampokee Roho Mtakatifu, maana wakati huo Roho Mtakatifu hakuwa amemshukia yeyote kati yao. Walikuwa wamebatizwa tu kwa jina la Bwana Yesu. Basi Petro na Yohane wakawawekea mikono hao waumini nao wakampokea Roho Mtakatifu. Hapo Simoni aling'amua kwamba kwa kuwekewa mikono ya mitume waumini walipewa Roho Mtakatifu. Hivyo aliwapa Petro na Yohane fedha akisema, "Nipeni na mimi uwezo huo ili yeyote nitakayemwekea mikono apokee Roho Mtakatifu." Lakini Petro akamjibu, "Potelea mbali na fedha zako kwa vile unafikiri kwamba unaweza kununua karama ya Mungu kwa fedha. Huna sehemu yoyote wala haki katika kazi hiyo, kwa maana moyo wako hauko sawa mbele ya macho ya Mungu. Kwa hiyo tubu ubaya wako huu na umuombe Bwana, naye anaweza kukusamehe fikira kama hizo. Ni dhahiri kwangu kwamba umejaa wivu mkali na umfungwa wa dhambi." Simoni akajibu, "Tafadhali niombeeni kwa Bwana lisije likanipata lolote kati ya hayo mliosema." Baada ya Petro na Yohane kutoa ushuhuda wao na kuutangaza ujumbe wa Bwana, walirudi Yerusalemu. Walipokuwa wanarudi, walihubiri habari njema katika vijiji vingi vya Samaria. Malaika wa Bwana alimwambia Filipo, "Jitayarishe uende kusini kupitia njia inayotoka Yerusalemu kwenda Gaza." Njia hiyo hupitia jangwani. Basi Filipo akajiweka tayari akaanza safari. Wakati huo huo kulikuwa na Mwethiopia mmoja towashi, ambaye alikuwa anasafiri kuelekea nyumbani. Huyo mtu alikuwa mkurugenzi maarufu wa hazina ya Kandake, malkia wa Ethiopia. Alikuwa amekwenda huko Yerusalemu kuabudu, na wakati huo alikuwa anarudi, akiwa amepanda gari la kukokotwa. Alipokuwa anasafiri, alikuwa akijisomea kitabu cha nabii Isaya. Basi, Roho Mtakatifu akamwambia Filipo, "Nenda karibu na gari hilo ukafuatane nalo." Filipo akakimbilia karibu na gari, akamsikia huyo mtu akisoma katika kitabu cha nabii Isaya. Hapo Filipo akamuuliza, "Je, unaelewa hayo unayosoma?" Huyo mtu akamjibu, "Ninawezaje kuelewa bila mtu kuniongoza?" Hapo akamwalika Filipo apande juu aketi pamoja naye. Basi, sehemu ya maandiko matakatifu aliyokuwa anasoma ilikuwa hii: alikuwa kama kondoo anayepelekwa kuchinjwa, kimya kama vile mwanakondoo anapokatwa manyoya, yeye hakutoa sauti hata kidogo. Alifedheheshwa na kunyimwa haki, hakuna atakayeweza kuongea juu ya kizazi chake, kwa maana maisha yake yameondolewa duniani. Huyo Methiopia akamwambia Filipo, niambie Huyu nabii anasema juu ya nini? Anasema mambo haya juu yake yeye mwenyewe au juu ya mtu mwingine? Basi Filipo, akianzia na sehemu hiyo ya maandiko matakatifu, akamweleza habari njema juu ya Yesu. Walipokuwa bado wanaendelea na safari, walifika mahali penye maji, na huyo ofisa akasema, mahali hapa pana maji. Je, kuna chochote cha kunisuia nisipatiswe? basi huyo ofisa akaamuru lile gari lisimame na wote wawili Filipo na huyo towashi wakashuka majini naye Filipo akambatiza. Walipotoka majini Roho wa Bwana akamfanya Filipo atoweke. Na huyo towashi hakumwona tena lakini akaendelea na safari yake mwenye furaha. Filipo akajikuta yuko Azoto, akapita katika miji yote akihubiri Injili mpaka alipofika Kaisarea.