Matendo ya Mitume, sura ya tisa. Wakati huo Saulo alikuwa akizidisha vitisho vikali vya kuwaua wafuasi wa Bwana. Alikwenda kwa kuhani mkuu, akaomba apatiwe barua za utambulisho kwa masunagogi ya Kiyahudi kule Damasko ili akikuta huko wanaume au wanawake wanaofuata njia hiyo, awakamate na kuwaleta Yerusalemu. Lakini alipokuwa njiani karibu kufika Damasko, ghafula mwanga kutoka angani ulimwangazia pande zote. Akaanguka chini na kusikia sauti ikimwambia, Saulo, Saulo, kwa nini unanitesa? Naye Saulo akauliza, ni nani wewe Bwana? Na ile sauti ikajibu, mimi ni Yesu ambaye wewe unamtesa. Lakini simama sasa, uingie mjini, na huko utaambiwa unachopaswa kufanya. Wale watu waliokuwa wanasafiri pamoja na Saulo walisimama pale wakiwa hawana la kusema. Walisikia ile sauti, lakini hawakumwona mtu. Saulo aliinuka na alipofumbua macho yake hakuweza kuona chochote, hivyo wale watu wakamwongoza kwa kumshika mkono mpaka mjini Damasko. Saulo alikaa siku tatu bila kuona, na wakati huo hakula au kunywa chochote. Basi huko Damasko kulikuwa na mfuasi mmoja aitwaye Anania. Bwana akamwambia katika maono, Anania. Anania akaitika, Niko hapa, Bwana. Naye Bwana akamwambia, Jitayarishe uende kwenye barabara inayoitwa barabara ya moja kwa moja. Na katika nyumba ya Yuda, umtake mtu mmoja kutoka Taso aitwaye Saulo. Sasa anasali. Na katika maono, ameona mtu aitwaye Anania akiingia ndani na kumwekea mikono ili apate kuona tena. Lakini Anania akajibu, Bwana, nimesikia habari za mtu huyu kutoka kwa watu wengi. Nimesikia juu ya mabaya aliyowatendea watu wako huko Yerusalemu, na amekuja hapa akiwa na mamlaka kutoka kwa wakuu wa makuhani kuwatia nguvuni wote wanaoomba kwa jina lako. Lakini Bwana akamwambia, nenda tu, kwa maana nimemchagua awe chombo changu. Alitangaza jina langu kwa mataifa na wafalme wao na kwa watu wa Israeli. Mimi mwenyewe nitamwonyesha mengi yatakayomlazimu kuteswa kwa ajili ya jina langu. Basi Anania akaenda akaingia katika hiyo nyumba. Kisha akaweka mikono yake juu ya Saulo akasema, Ndugu Saulo, Bwana ambaye ndiye Yesu mwenyewe aliyekutokea ulipokuwa njiani kuja hapa amenituma ili upate kuona tena na kujazwa na Roho Mtakatifu. Mara vitu kama magamba vikaanguka kutoka machoni mwa Saulo, akaweza kuona tena. Akasimama akabatizwa. Na baada ya kula chakula, nguvu zake zikamrudia. Saulo alikaa siku chache pamoja na wafuasi huko Damasko. Mara alianza kuhubiri katika masunagogi kwamba Yesu ni mwana wa Mungu. Watu wote waliomsikia walishangaa, wakasema, Je, mtu huyu si yule yule aliyewaua wale waliokuwa wanaomba kwa jina hili kule Yerusalemu? Tena alikuja hapa akiwa na madhumuni ya kuwatia nguvuni watu hao na kuwapeleka kwa makuhani. Saulo alizidi kupata nguvu, na kwa jinsi alivyothibitisha wazi kwamba Yesu ndiye Kristo, Wayahudi wa huko Damasko walivurujika kabisa. Baada ya siku nyingi kupita, Wayahudi walikusanyika na kufanya mpango wa kumuua Saulo. Lakini Saulo alipata habari ya mpango huo. Usiku na mchana walilinda milango ya kuingia mjini ili wapate kumua. Lakini wakati wa usiku wanafunzi wake walimchukua, wakamteremsha chini ndani ya kapu kubwa kwa kupitia nafasi iliyokuwako ukutani. Saulo alipofika Yerusalemu alijaribu kujiunga na wale wanafunzi. Lakini wote walimwogopa, hawakuweza kuamini kwamba yeye amekuwa mfuasi. Hapo Barnaba alikuja akamchukua Saulo, akampeleka kwa mitume na kuwaeleza jinsi Saulo alivyomwona Bwana njiani na jinsi Bwana alivyoongea naye. Aliwaambia pia jinsi Saulo alivyokuwa amehubiri bila woga kule Damasko. Basi Saulo alikaa pamoja nao, akatembelea Yerusalemu yote akihubiri neno la Bwana bila hofu. Pia aliongea na kubishana na Wayahudi wanaoongea Kigiriki, lakini wao walijaribu kumua. Wale ndugu walipogundua jambo hilo walimchukua Saulo wakampeleka Kaisarea, wakamwacha aende zake Tarso. Wakati huo kanisa likawa na amani popote katika Yudea, Galilaya na Samaria; lilijengwa na kukua katika kumcha Bwana na kuongezeka, likitiwa moyo na Roho Mtakatifu. Petro, alipokuwa anasafiri-safiri kila mahali, alifika pia kwa watu wa Mungu waliokuwa wanaishi Luda. Huko alimkuta mtu mmoja aitwaye Ainea ambaye kwa muda wa miaka minane alikuwa amelala kitandani kwa sababu alikuwa amepooza. Basi Petro akamwambia, Enea, Yesu Kristo anakuponya. Amka utandike kitanda chako. Enea akaamka mara. Wakazi wote wa Luda na Saroni walimwona Enea na wote wakamgeukia Bwana. Kulikuwa na mfuasi mmoja mwanamke mjini Yopa aitwaye Tabitha, kwa Kigiriki ni Dorka, maana yake paa. Huyo mwanamke alikuwa akitenda mema na kuwasaidia masikini daima. Wakati huo ikawa kwamba aliugua akafa. Watu wakauosha mwili wake, wakaulaza katika chumba ghorofani. Yopa si mbali sana na Luda, kwa hiyo wafuasi waliposikia kwamba Petro alikuwa Luda, wakawatuma watu wawili kwake na ujumbe, njoo kwetu haraka iwezekanavyo. Basi Petro akaenda pamoja nao. Alipofika, alipelekwa gorofani katika kile chumba. Huko wajane wengi walimzunguka Petro wakilia na kumwonyesha makoti na nguo ambazo Dorka alikuwa akitengeneza wakati alipokuwa hai. Petro aliwatoa nje wote, akapiga magoti, akasali. Kisha akaigeukia ile maiti akasema, Tabita, amka. Naye akafumbua macho yake na alipomwona Petro akaketi. Petro akamsaidia kusimama, halafu akawaita wale watu wa Mungu na wale wajane akamkabidhi kwao akiwa mzima. Habari ya tukio hili ilienea kila mahali huko Yopa na watu wengi wakamwamini Bwana. Petro alikaa siku kadhaa huko Yopa, akiishi kwa mtu mmoja mtengenezaji wa ngozi aitwaye Simoni.