Matendo ya mitume, sura ya kumi. Kulikuwa na mtu mmoja huko Kaisarea aitwaye Kornelio, jemadari wa kikosi kimoja kiitwacho kikosi cha Italia. Alikuwa mtu mwema naye pamoja na, na jamaa yake yote walimcha Mungu. Alikuwa anafanya mengi kusaidia maskini wa Kiyahudi na alikuwa na sali daima. Yapata saa tisa alasiri, aliona dhahiri katika maono malaika wa Mungu akiingia ndani na kumwambia "Kornelio, Kornelio!" alimkodolea macho huyo malaika kwa hofu, akamwambia kuna nini, mheshimiwa? Huyo malaika akamwambia, Mungu amezipokea sala na sadaka zako kwa maskini, wala hatazisahau. Sasa watume watu Yopa, wakamwite mtu mmoja aitwaye Simoni, kwa jina lingine Petro. Yeye yumo nyumbani kwa Simoni mtengenezaji wa ngozi ambaye nyumba yake iko karibu na bahari. Huyo malaika aliyesema hayo alipokwisha kwenda zake, Kornelio aliwaita watumishi wawili wa nyumbani na mmoja wa askari zake ambaye alikuwa mcha Mungu, akawaeleza yote yaliyotukia, akawatuma Yopa. Kesho yake, hao watu watatu wakiwa bado safarini, lakini karibu kufika Yopa Petro alipanda juu ya paa la nyumba yapata saa sita mchana ili kusali. Aliona njaa akatamani kupata chakula. Chakula kilipokuwa kinatayarishwa, akaota ndoto. Aliona mbingu zimefunguliwa na kitu kama shuka kubwa inateremshwa chini, ikiwa imeshikwa pembe zake nne. Ndani ya shuka hiyo kulikuwa na kila aina ya wanyama, wanyama wenye miguu minne, wanyama watambao na ndege wa angani. Akasikia sauti ikimwambia, "Petro, amka, uchinje ule." Petro akajibu, "La, Bwana, mimi sijaonja kamwe chochote ambacho ni najisi au kichafu." Ile sauti ikasikika tena ikimwambia, "Usiviite najisi vitu ambavyo Mungu amevitakasa." Jambo hili lilifanyika mara tatu, kisha ile shuka ikarudishwa juu mbinguni. Petro alipokuwa bado anashangaa juu ya maana ya hayo maono aliyokuwa ameyaona, wale watu waliotumwa na Kornelio, baada ya kuigundua nyumba ya Simoni, walifika mlangoni wakaita kwa sauti: Je, kuna mgeni humu aitwaye Simoni Petro? Petro alikuwa bado anajaribu kuelewa yale maono, na hapo Roho akamwambia: Sikiliza, kuna watu watatu hapa wanakutafuta shuka upesi na wala usisite kwenda pamoja nao, kwa maana ni mimi niliyewatuma. Basi Petro akateremka chini akawaambia hao watu, mimi ndiye mnayemtafuta. Kwa nini mmekuja? Wao wakamjibu, Jemadari Kornelio ambaye ni mtu mwema, mcha Mungu na mwenye kuheshimika mbele ya Wayahudi wote, ametutuma. Aliambiwa na malaika mtakatifu akualike nyumbani kwake ili asikilize chochote ulichonacho cha kusema. Petro akawaalika ndani, akawapa mahali pa kulala usiku ule. Kesho yake Petro alianza safari pamoja nao, na baadhi ya ndugu wa huko Yopa walifuatana naye. Siku ya pili yake walifika Kaisarea, na huko Kornelio alikuwa anawangojea pamoja na jamaa na marafiki aliyokuwa amewaalika. Petro alipokuwa anaingia Kornelio alitoka nje kumlaki, akapiga magoti mbele yake na kuinama chini kabisa. Lakini Petro alimwinua akamwambia, "Simama, kwa maana mimi ni binadamu tu." Petro aliendelea kuongea na Kornelio wakiwa wanaingia nyumbani, ambamo aliwakuta watu wengi wamekusanyika. Petro akawaambia, nyinyi wenyewe mnajua kwamba Myahudi yeyote amekatazwa na sheria yake ya dini kushirikiana na watu wa mataifa mengine, lakini Mungu amenijulisha nisimfikirie mtu yeyote kuwa najisi au mchafu. Kwa sababu hiyo, mliponiita nimekuja bila kusita. Basi nawaulizeni kwa nini mmeniita? Kornelio akasema, siku tatu zilizopita, saa kama hii, saa tisa alasiri, nilikuwa nikisali chumbani mwangu. Ghafla mtu aliyekuwa amevaa mavazi yenye kung'aa alisimama mbele yangu. Akasema, Kornelio, sala yako na sadaka zako kwa maskini zimekubaliwa na Mungu. Mtume mtu Yopa, akamwite mtu mmoja aitwaye Simoni, kwa jina lingine Petro. Yuko nyumbani kwa Simoni mtengenezaji wa ngozi, karibu na bahari. Kwa hiyo nilikutumia ujumbe bila kuchelewa, nao wamefanya vyema kuja. Sasa sisi tuko mbele ya Mungu kusikiliza chochote ambacho Bwana amekuamuru kusema. Hapo Petro akaanza kusema, Sasa nimetambua kwamba hakika Mungu hana ubaguzi. Mtu wa taifa lolote anayemcha Mungu na kutenda yaliyo sawa anapokelewa naye. Huu ndio ule ujumbe Mungu aliopeleka kwa watu wa Israeli, akitangaza habari njema iletayo amani kwa njia ya Yesu Kristo, ambaye ni Bwana wa wote. Nyinyi mnajua jambo lililotukia katika nchi yote ya Wayahudi kuanzia Galilaya. Baada ya ule ubatizo aliyouhubiri Yohane. Mnamjua Yesu wa Nazareti na jinsi Mungu alivyomteua kwa kummiminia Roho Mtakatifu na nguvu. Mungu alikuwa pamoja naye. Yeye alikwenda huko na huko akitenda mema na kuwaponya wote waliokuwa wamevamiwa na ibilisi. Sisi ni mashahidi wa mambo yote aliyotenda katika nchi ya Wayahudi na katika Yerusalemu. Walimuua kwa kumtundika msalabani, lakini Mungu alimfufua siku ya tatu, akamfanya aonekane, si kwa watu wote, ila kwa wale Mungu aliyokwisha wachagua wawe mashahidi wake, yaani sisi tuliokula na kunywa pamoja naye. Baada ya kufufuka kwake kutoka wafu, alituamuru kuihubiri habari njema kwa watu wote na kushuhudia kwamba yeye ndiye aliyeteuliwa na Mungu awe mwamuzi wa walio hai na wafu. Manabii wote waliongea juu yake, kwamba kila mtu atakayemwamini atasamehewa dhambi zake zote kwa jina lake. Wakati Petro alipokuwa bado anasema maneno hayo, Roho Mtakatifu aliwashukia wote waliokuwa wanasikiliza ujumbe huo. Wale Wayahudi waumini waliokuja pamoja na Petro kutoka Yopa walishangaa kuona kuwa Mungu aliwamiminia kipawa cha Roho Mtakatifu watu wa mataifa mengine pia, maana waliwasikia wakiongea kwa lugha mbalimbali wakimtukuza Mungu. Hapo Petro akasema, watu hawa wamempokea Roho Mtakatifu kama sisi wenyewe tulivyompokea. Je, kuna yeyote atakayeweza kuwazuia wasibatizwe kwa maji? Basi akaamuru wabatizwe kwa jina la Yesu Kristo. Kisha wakamwomba akae nao kwa siku chache.