Matendo ya Mitume sura ya kumi na moja. Mitume na ndugu kule Yudea walisikia kwamba watu wa mataifa mengine pia walikuwa wamelipokea neno la Mungu. Basi Petro alipokwenda juu Yerusalemu, wale Wayahudi waumini waliopendelea watu wa mataifa mengine watahiriwe, walimlaumu wakisema, Wewe umekwenda kukaa na watu wasiotahiriwa na hata umekula pamoja nao. Hapo Petro akawaeleza kinaganaga juu ya yale yaliyotendeka tangu mwanzo. Siku moja nikiwa nasali mjini Yopa, niliona maono. Niliona kitu kama shuka kubwa ikishushwa chini kutoka mbinguni, ikiwa imeshikwa pembe zake nne, ikawekwa kando yangu. Nilichungulia ndani kwa makini, nikaona wanyama wenye miguu minne, wanyama wa mwituni, wanyama watambao, wa tambao na ndege wa angani. Kisha nikasikia sauti ikiniambia, Petro, amka, chinja, ule. Lakini mimi nikasema la, Bwana, maana chochote kilicho najisi au kichafu hakijapata kamwe kuingia kinywani mwangu. Ile sauti ikasikika tena kutoka mbinguni, usiviite najisi vitu ambavyo Mungu amevitakasa. Jambo hilo lilifanyika mara tatu na mwishowe vyote vilirudishwa juu mbinguni. Gafla, watu watatu waliokuwa wametumwa kwangu kutoka Kaisarea waliwasili kwenye nyumba nilimokuwa nakaa. Roho aliniambia niende pamoja nao bila kusita. Hawa ndugu sita waliandamana nami pia kwenda Kaisarea, na huko tuliingia nyumbani mwa Kornelio. Yeye alitueleza jinsi alivyokuwa amemwona malaika amesimama nyumbani mwake na kumwambia, mtume mtu Yopa, akamwite mtu mmoja aitwaye Simoni, kwa jina lingine Petro. Yeye atakuambia maneno ambayo kwayo wewe na jamaa yako yote mtaokolewa. Na nilipoanza tu kuongea, Roho Mtakatifu aliwashukia kama alivyotushukia sisi pale awali. Hapo nilikumbuka yale maneno Bwana aliyosema, Yohane alibatiza kwa maji, lakini nyinyi mtabatizwa kwa roho Mtakatifu. Basi kama Mungu amewapa pia watu wa mataifa mengine kipawa kile kile alichotupa sisi tulipomwamini Bwana Yesu Kristo, je, mimi ni nani hata nijaribu kumpinga Mungu? Waliposikia hayo, waliacha ubishi wakamtukuza Mungu wakisema, Mungu amewapa wa watu wa mataifa mengine nafasi ya kutubu wapate uhai. Kutokana na mateso yaliyotokea wakati Stefano alipouawa, waumini walitawanyika. Wengine walikwenda mpaka Foinike, Kupro na Antiokia wakihubiri ule ujumbe kwa Wayahudi tu. Lakini baadhi ya waumini waliotoka Kupro na Kurene walikwenda Antiokia wakautangaza huo ujumbe kwa watu wa mataifa mengine wakiwahubiria habari njema juu ya Bwana Yesu. Bwana aliwasaidia, na idadi kubwa ya watu iliamini na kumgeukia Bwana. Habari ya jambo hilo ikasikika kwa lile kanisa la Yerusalemu, hivyo wakamtuma Barnaba aende Antiokia. Alipofika huko na kuona jinsi Mungu alivyowaneemesha wale watu, alifurahi na kuwahimiza wote wadumu katika uaminifu wao kwa Bwana. Barnaba alikuwa mtu mwema na mwenye kujaa Roho Mtakatifu na imani Kundi kubwa la watu lilivutwa kwa Bwana. Kisha Barnaba alikwenda Tarso kumtafuta Saulo. Alipompata alimleta Antiokia, nao wote wawili walikaa na lile kanisa kwa mwaka wote mzima wakifundisha kundi kubwa la watu. Huko Antiokia ndiko kwa mara ya kwanza wafuasi waliitwa Wakristo. Wakati huo huo manabii kadhaa walikuja Antiokia kutoka Yerusalemu. basi mmoja wao aitwaye Agabo alisimama na kwa uwezo wa Roho akabashiri kwamba kutakuwa na njaa kubwa katika nchi yote. Njaa hiyo ilitokea wakati wa utawala wa Klaudio. Wale wanafunzi waliamua kila mmoja kwa kadiri ya uwezo wake apeleke chochote, ili kuwasaidia wale ndugu waliokuwa wanaishi Yudea. Basi wakafanya hivyo na kuwapa Barnaba na Saulo mchango huo, wawasilishe wao wenyewe kwa wazee wa kanisa.