Matendo ya mitume, sura ya kumi na mbili. Karibu wakati huo huo, mfalme Herode alianza kuwatesa baadhi ya Wakristo. Alimua kwa upanga Yakobo ndugu yake Yohane. Alipoona kuwa kitendo hicho kiliwapendeza Wayahudi, aliendelea akamkamata Petro. Hiyo ilifanyika wakati wa sikukuu ya mikate isiyotiwa chachu. Baada ya kutiwa nguvuni, Petro alifungwa jerezani akawekwa chini ya ulinzi wa vikundi vinne vya askari wanne wanne. Herode alikusudia kumtoa hadharani baada ya sikukuu ya Pasaka. Basi Petro alipokuwa gerezani, kanisa lilikuwa linamwombea kwa Mungu kwa moyo. Usiku kabla ya siku ile ambayo Herode angemtoa Petro hadharani, Petro alikuwa amelala kati ya askari wawili, alikuwa amefungwa minyororo miwili na walinzi walikuwa wanalinda lango la gereza. Ghafla, Malaika wa Bwana akasimama karibu naye na mwangaza ukaangaza kile chumba cha gereza. Malaika akamgusa ubavuni, akamwamsha akisema, ondoka upesi. Mara ile minyororo iliyomfunga mikono ikakatika na kuanguka chini. Malaika akamwambia, jifunge mshipi wako, vaa viatu vyako. Akafanya hivyo. Kisha huyo malaika akamwambia, vaa koti lako, unifuate. Petro akamfuata nje lakini hakujua kama hayo yaliyofanywa na huyo malaika yalikuwa ya kweli. Alidhani alikuwa anaota ndoto. Walipita kituo cha kwanza cha ulinzi na cha pili, halafu wakafika kwenye mlango wa chuma wa kuingilia mjini. Huo mlango ukawafungukia wenyewe nao wakatoka nje. Wakawa wanatembea katika barabara moja na mara yule malaika akamwacha Petro peke yake. Hapo ndipo Petro alipotambua yaliyotukia, akasema, sasa najua kwa hakika kwamba Bwana amemtuma malaika wake akaniokoa mikononi mwa Herode na kutoka katika mambo yale yote watu wa Israeli waliyotazamia. Alipotambua hivyo, alikwenda moja kwa moja mpaka nyumbani kwa Maria mama yake Yohane aitwaye Marko. Humo watu wengi walikuwa wamekusanyika wakisali. Petro alipiga hodi kwenye mlango wa nje, na mtumishi mmoja msichana aitwa Heroda akaenda mlangoni kuitikia. Huyo msichana aliitambua sauti ya Petro akafurahi mno, hata badala ya kuufungua ule mlango akakimbilia ndani na kuwaambia kwamba Petro alikuwa amesimama nje mlangoni. Wakamwambia yule msichana, una wazimu! Lakini yeye akasisitiza kwamba ilikuwa kweli, nao wakamwambia huyo ni malaika wake. Wakati huo Petro alikuwa anaendelea kupiga hodi. Mwishowe walifungua mlango, wakamwona, wakashangaa. Petro aliwaashiria kwa mkono wakae kimya, akawaeleza jinsi Bwana alivyomtoa gerezani. Kisha akawaambia watoe taarifa ya jambo hilo kwa Yakobo na wale ndugu wengine, halafu akatoka akaenda mahali pengine. Kulipokucha Kulitokea wasiwasi mkubwa kati ya wale askari kuhusu yaliyokuwa yamempata Petro. Herode aliamuru ufanye msako, lakini hawakuweza kumpata. Hivyo aliamuru wale askari wahojiwe, akatoa amri wa uwawe. Halafu akatoka huko Yudea akaenda Kaisarea ambako alikaa. Herode alikasirishwa sana na watu wa Tiro na Sidoni, lakini wao walimpelekea wajumbe Nao wakafaulu kwanza kumpata Blasto awe upande wao. Blasto alikuwa msimamizi mkuu wa ikulu ya mfalme. Kisha wakamwendea Herode wakamwomba kuwe na amani, kwa maana nchi yao ilitegemea ya nchi ya mfalme kwa chakula. Siku moja iliyochaguliwa, Herode akiwa amevaa mavazi rasmi na kuketi katika kiti cha kifalme aliwahutubia watu wale. Watu walimpigia kelele za shangwe wakisema, hii ni sauti ya Mungu si ya mtu. Papo hapo malaika wa Bwana akamwangusha Herodi chini kwa sababu hakumpa Mungu hizo sifa. Akaliwa na wadudu akafa. Neno la Mungu likazidi kuenea na kukua. Baada ya Barnaba na Saulo kutekeleza huduma yao, walitoka tena Yerusalemu wakamchukua Yohane aitwaye pia Marko.