Matendo ya Mitume, sura ya kumi na nne. Kule Ikonio, mambo yalikuwa kama yalivyokuwa kule Antiokia. Paulo na Barnaba walikwenda katika sunagoge la Wayahudi wakaongea kwa uhodari, hata Wayahudi wengi na Wagiriki wakawa waumini. Lakini Wayahudi wengine waliokataa kuwa waumini walichochea na kutia chuki katika mioyo ya watu wa mataifa mengine ili wawapinge hao ndugu. Paulo na Barnaba waliendelea kukaa huko kwa muda mrefu. Waliongea kwa uhodari juu ya Bwana, naye Bwana akathibitisha ukweli wa ujumbe waliotoa juu ya neema yake kwa kuwawezesha kutenda miujiza na maajabu. Watu wa mji huo waligawanyika. Wengine waliwaunga mkono Wayahudi na wengine walikuwa upande wa mitume. Mwishowe, baadhi ya watu wa mataifa mengine na Wayahudi wakishirikiana na wakuu wao Waliazimu kuwatendea vibaya hao mitume na kuwapiga mawe. Mitume walipogundua jambo hilo, walikimbilia Lustra na Derbe, miji ya Lukaonia na katika sehemu za jirani, wakawa wanahubiri habari njema huko. Kulikuwa na mtu mmoja huko Lustra ambaye alikuwa kiwete tangu kuzaliwa na alikuwa hajapata kutembea kamwe. Mtu huyo alikuwa anamsikiliza Paulo alipokuwa anahubiri. Paulo alimtazama kwa makini na alipoona kuwa alikuwa na imani ya kuweza kuponywa, akasema kwa sauti kubwa, Simama wima kwa miguu yako. Huyo mtu aliyelemaa miguu akainuka ghafla akaanza kutembea. Umati wa watu walipoona alichofanya Paulo, walianza kupiga kelele kwa lugha ya Kilukaonia, Miungu imetujia katika sura za binadamu. Barnaba akaitwa Zeu na Paulo, kwa vile yeye ndiye aliyekuwa naongea, akaitwa Herme. Naye kuhani wa hekalu la Zeu lililokuwa nje ya mji akaleta fahali na shahada za maua mbele ya mlango mkuu wa mji, naye pamoja na ule umati wa watu akataka kuwatambikia mitume. Barnaba na Paulo walipopata habari hiyo, waliyararua mavazi yao na kukimbilia katika lile kundi la watu, wakisema kwa sauti kubwa, ndugu, kwa nini mnafanya mambo hayo? Sisi pia ni binadamu kama nyinyi. Na tuko hapa kuwahubirieni habari njema, mpate kuziacha hizi sanamu tupu. Mkamgeukie Mungu aliye hai, Mungu aliyeumba mbingu na nchi, bahari na vyote vilivyomo. Zamani Mungu aliruhusu kila taifa lifanye lilivyopenda. Hata hivyo, Mungu hakuacha kujidhihirisha kwa mambo mema anayowatendea. Huwanyeshea mvua toka angani, huwapa mavuno kwa wakati wake, huwapa chakula na kuijaza mioyo yenu furaha. Ingawa walisema hivyo, haikuwa rahisi kuwazuia wale watu wasiwatambikie. Lakini Wayahudi kadhaa walikuja kutoka Antiokia na Ikonio, wakawafanya watu wajiunge nao. Wakampiga mawe Paulo na kumburuta hadi nje ya mji, wakidhani amekwisha kufa. Lakini waumini walipokusanyika na kumzunguka aliamka, akarudi mjini. Kesho yake, yeye pamoja na Barnaba walikwenda Derbe. Baada ya Paulo na Barnaba kuhubiri habari njema huko Derbe na kupata wafuasi wengi, walifunga safari kwenda Antiokia kwa kupitia Lustra na Ikonio. Waliwaimarisha waumini wa miji hiyo na kuwatia moyo wabaki imara katika imani, wakawaambia, ni lazima sisi sote kupitia katika taabu nyingi ili tuingie katika ufalme wa Mungu. Waliteua wazee katika kila kanisa kwa ajili ya waumini, kisha kwa kusali na kufunga, wakawaweka chini ya ulinzi wa Bwana ambaye walikuwa wanamwamini. Baada ya kupitia katika nchi ya Pisidia, walifika Pamfulia. Baada ya kuhubiri ule ujumbe huko Perga, walikwenda Atalia. Kutoka huko walisafiri kwa meli wakarudi Antiokia ambako hapo awali walikuwa wamewekwa chini ya ulinzi wa neema ya Mungu kwa ajili ya kazi ambayo sasa walikuwa wameitimiza. Walipofika huko Antiokia, walifanya mkutano wa kanisa la mahali hapo, wakawapa taarifa juu ya mambo Mungu aliyoyafanya pamoja nao, na jinsi alivyowafungulia watu wa mataifa mengine mlango wa kuingia katika imani. Wakakaa pamoja na wale waumini kwa muda mrefu.