Matendo ya Mitume, sura ya kumi na tano. Basi, watu wengine walifika Antiokia kutoka Yudea wakaanza kuwafundisha wale ndugu wakisema, kama hamtatahiriwa kufuatana na mapokeo kama alivyoamuru Mose, hamtaweza kuokolewa. Jambo hili lilisababisha ubishi mkubwa, na baada ya Paulo na Barnaba kujadiliana nao ikaamuliwa Paulo na Barnaba pamoja na waumini kadhaa wa lile kanisa la Antiokia waende Yerusalemu kuwaona wale mitume na wazee kuhusu jambo hilo. Basi kanisa liliwaaga, nao walipokuwa wanapitia Foinike na Samaria waliwaeleza watu jinsi mataifa mengine yalivyomgeukia Mungu. Habari hizo zikawafurahisha sana ndugu hao wote. Walipofika Yerusalemu walikaribishwa na kanisa, mitume na wazee. Nao wakawapa taarifa juu ya yote Mungu aliyoyafanya pamoja nao. Lakini waumini wengine waliokuwa wa kikundi cha Mafarisayo walisimama wakasema, "Ni lazima watu wa mataifa mengine watahiriwe na kufundishwa kuifuata sheria." Basi mitume na wazee walifanya mkutano maalumu wa kuchunguza jambo hilo. Baada ya majadiliano mengi, Petro alisimama akasema, "Ndugu zangu, Nyinyi mnafahamu kwamba hapo awali Mungu alipenda kunichagua mimi miongoni mwenu nitangaze habari njema kwa watu wa mataifa, wapate kusikia na kuamini. Naye Mungu anayejua mioyo ya watu alithibitisha kwamba amewakubali kwa kuwapa nao Roho Mtakatifu kama alivyotupa sisi. Hakufanya ubaguzi wowote kati yetu na wao, aliitakasa mioyo yao kwa imani. Sasa basi, kwa nini kumjaribu Mungu kwa kuwatwika hao waumini mzigo ambao wala babu zetu wala sisi hatukuweza kuubeba? Isiwe hivyo, ila tunaamini kwamba sisi, kama vile wao, tutaokolewa kwa njia ya neema ya Bwana Yesu. Kikundi chote kilikaa kimya. Kikawasikiliza Barnaba na Paulo wakieleza miujiza na maajabu ambayo Mungu alitenda kwa mikono yao kati ya watu wa mataifa mengine. Walipomaliza kuongea, Yakobo alianza kusema: Ndugu zangu, nisikilizeni. Simoni ameeleza jinsi Mungu hapo awali alivyojishughulisha na watu wa mataifa mengine. Akachagua baadhi yao wawe watu wake. Jambo hili ni sawa kabisa na maneno ya manabii. Kama maandiko matakatifu yasemavyo: baada ya mambo haya, nitarudi na kujenga tena kile kibanda cha Daudi kilichoanguka, nitayatengeneza magofu yake na kukijenga tena, hapo watu wengine wote, watu wa mataifa yote niliyowaita wawe wangu, watamtafuta Bwana. Ndivyo asemavyo Bwana aliyefanya jambo hili lijulikane tangu kale. Kwa hiyo uamuzi wangu ni huu: tusiwataabishe watu wa mataifa wanaomgeukia Mungu, bali tuwapelekee barua kuwaambia wasile vyakula vilivyotiwa najisi kwa kutambikiwa vinyago vya miungu, wajiepushe na uashirati, wasile mnyama yoyote aliyeinyongwa na wasinywe damu. Kwa maana kwa muda mrefu maneno ya Mose yamekuwa yakihubiriwa katika kila mji na kusomwa katika masunagogi yote kila siku ya Sabato. Mitume, wazee na kanisa lote waliamua kuwachagua watu fulani miongoni mwao na kuwatuma Antiokia pamoja na Paulo na Barnaba. Basi wakamchagua Yuda aitwaye pia Barsaba na Sila, ambao wote walikuwa wanajulikana zaidi kati ya ndugu. Wakawapa barua hii: sisi mitume na wazee ndugu zenu tuna wasalimuni nyinyi, ndugu wa mataifa mengine, mlioko huko Antiokia, Siria na Kilikia. Tumesikiya kwamba watu wengine kutoka huku kwetu wali wavurugeni kwa maneno yawo, wakayitiya miyoyo yenu katika wasiwasi. Lakini wamefanya hivyo bila ya idhini yoyote kutoka kwetu. Hivyo tumeamuwa kwa pamoja kuwachaguwa watu kadhaa na kuwatuma kwenu pamoja na wapenzi wetu Barnaba na Paulo, ambawo wamehatarisha maisha yawo kwa ajili ya jina la Bwana wetu Yesu Kristo. Kwa hiyo tunawatuma Yuda na Sila kwenu. Hawa watawaambieni wao wenyewe haya tuliyoandika. Basi Roho Mtakatifu na sisi tumekubali tusiwatwike mzigo zaidi ya mambo haya muhimu. Msile vyakula vilivyotambikiwa vinyago. Msinywe damu. Msile nyama ya mnyama aliyenyongwa na mjiepushe na uasherati, mtakuwa mmefanya vema kama mkiepa kufanya mambo hayo. Wasalamu. Baada ya kuwaaga, hao wajumbe walielekea Antiokia ambako waliita mkutano wa umini, wakawapa hiyo barua. Walipoisoma hiyo barua, maneno yake yaliwatia moyo, wakafurahi sana. Yuda na Sila ambao nao walikuwa manabii walizungumza na hao ndugu kwa muda mrefu wakiwatia moyo na kuwaimarisha. Baada ya kukaa huko kwa muda fulani ndugu wa Antiokia waliwaaga wakiwatakia amani, kisha wakarudi kwa wale waliokuwa wamewatuma. Paulo na Barnaba walibaki huko Antiokia kwa muda, wakafundisha na kuhubiri neno la Bwana pamoja na watu wengine wengi. Baada ya siku kadhaa Paulo alimwambia Barnaba, turudi tukawatembelee wale ndugu katika kila mji tulikolihubiri neno la Bwana, tukajionee jinsi wanavyoendelea. Barnaba alitaka wamchukue pia Yohane aitwaye Marko, lakini Paulo hakupendelea kumchukua Marko ambaye awali aliwacha kule Pamfulia na kukataa kushiriki katika kazi yao. Basi kukatokea ubishi mkali kati yao wakaachana. Barnaba akamchukua Marko, wakapanda meli kwenda Kupro. Naye Paulo akamchagua Sila na baada ya ndugu wa mahali hapo kumweka chini ya ulinzi wa neema ya Bwana akaondoka. Katika safari hiyo alipitia Siria na Kilikia akiyaimarisha makanisa.