Matendo ya Mitume sura ya 17. Kwa kupitia Amfipoli na Apolonia, walisafiri mpaka Thesalonike, ambako kulikuwa na sunagogi la Wayahudi. Paulo alijiunga nao, kama ilivyokuwa desturi yake, akajadiliana nao sabato tatu mfululizo akitumia maandiko matakatifu. Aliaeleza na kuonyesha kwamba ilimbidi Kristo kuteswa na kufufuka kutoka wafu. Akawaambia, Yesu ambaye mimi na mhubiri kwenu ndiye Kristo. Baadhi yao walikubali wakajiunga na Paulo na Sila, kadhalika idadi kubwa ya Wagiriki waliomcha Mungu pamoja na wanawake wengi wa tabaka la juu walijiunga nao. Lakini Wayahudi wakaona wivu, wakawakodi wa fidhuli sokoni, wakafanya kikundi na kuzusha fujo mjini kote, wakaivamia nyumba ya Yasoni wakitumaini kuwapata humo Paulo na Sila ili wawalete hadharani, lakini hawakuwapata. Na hivyo walimburuta Yasoni pamoja na ndugu wengine mpaka kwa wakuu wa mji, wakapiga kelele, watu hawa wamekuwa wakivuruga dunia yote na sasa wako hapa mjini. Yasoni amewakaribisha nyumbani kwake. Wote wanafanya kinyume cha amri ya Kaisari wakisema eti kuna mfalme mwingine aitwaye Yesu. Kwa maneno hayo waliwatia wasiwasi wakuu wa mji na kundi la watu. Wakawafanya Yasoni na wenzake watoe dhamana kisha wakawaacha waende zao. Usiku wale ndugu waliwahimiza Paulo na Sila waende Berea. Mara tu walipofika huko walikwenda katika sunagoge la Wayahudi. Watu wa huko walikuwa wasikivu zaidi kuliko wale wa Thesalonike, waliupokea ule ujumbe kwa hamu kubwa, wakawa wanayachunguza maandiko matakatifu kila siku, ili kuona kama yale waliyosema Paulo na Sila yalikuwa kweli. Wengi wao waliamini na pia wanawake wa Kigiriki wa tabaka la juu na wanaume pia. Lakini Wayahudi wa Thesalonike walipogundua kwamba Paulo alikuwa anahubiri neno la Mungu huko Berea, walikwenda huko, wakaanza kufanya fujo na kuchochea makundi ya watu. Wale ndugu wakamsindikiza haraka aende pwani, lakini Sila na Timotheo walibaki Berea. Wale ndugu waliomsindikiza Paulo walikwenda pamoja naye mpaka Athene. Kisha wakarudi pamoja na maagizo kutoka kwa Paulo kwamba Sila na Timotheo wamfuate upesi iwezekanavyo. Paulo alipokuwa anawasubiri Sila na Timotheo huko Athene, moyo wake ulighadhibika sana alipoona jinsi mji huo ulivyokuwa umejaa sanamu za miungu. Alijadiliana na Wayahudi na watu wengine waliomcha Mungu katika sinagogi, na kila siku walikuwa na majadiliano mahali pa hadhara pamoja na wowote wale waliojitokeza. Wengine waliofuata falsafa ya Epikuro na Stoiki walibishana naye. Wengine walisema, "Anataka kusema nini huyu bwana maneno?" Kwa kuwa Paulo alikuwa anahubiri juu ya Yesu na juu ya ufufuo, wengine walisema, "Inaonekana kama anahubiri juu ya miungu ya kigeni." Hivyo walimchukua Paulo, wakampeleka Areopago, wakasema, "Tunataka kujua jambo hili jipya ulilokuwa unazungumzia." Vitu vingine tulivyosikia kwa masikio yetu vinaonekana kuwa viroja kwetu. Tungependa kujua mambo haya yana maana gani. Wananchi wa Athene na wakazi wengine wa huko walikuwa wanatumia wakati wao wote kuhadithiana na kusikiliza habari mpya mpya. Basi Paulo alisimama mbele ya baraza la Areopago akasema, "Wananchi wa Athene, ninaona kwamba nyinyi kwa vyovyote ni watu wa dini sana maana nilipokuwa napita huko na huko nikiangalia sanamu zenu za ibada, niliona madhabahu moja ambayo imeandikwa kwa Mungu asiyejulikana. Basi huyo mnayemwabudu bila kujua, ndiye ninayemhubiri kwenu. Mungu aliyeumba ulimwengu na vyote vilivyomo, ni Bwana wa mbingu na nchi. Yeye hakai katika hekalu zilizojengwa na watu wala hatumikiwi kwa mikono ya watu, kana kwamba anahitaji chochote kile. Kwa maana yeye mwenyewe ndiye anayewapa watu uhai, anawawezesha kupumua na kuwapa kila kitu. Kutokana na mtu mmoja aliumba mataifa yote na kuyawezesha kuishi duniani kote. Aliamua na kupanga kabla kabisa lini na wapi mataifa hayo yangeishi. Alifanya hivyo ili mataifa hayo yapate kumfuata na kama vile kwa kupapasa papasa yapate kumfikia. Hata hivyo lakini, Mungu hayuko mbali na kila mmoja wetu, kama alivyosema mtu mmoja, ndani yake yeye sisi tunaishi, tunajimudu na tuko ni kama washairi wenu wengine walivyosema, sisi ni watoto wake. Ikiwa basi sisi ni watoto wa Mungu, haifai kumfikiria Mungu kuwa kama dhahabu fedha au hata jiwe lililochongwa na kutiwa nakshi na binadamu. Mungu alifanya kana kwamba haoni nyakati zile watu walipokuwa wajinga, lakini sasa anaamuru watu wote kila mahali watubu, kwa maana amekwisha weka siku ambayo atauhukumu ulimwengu kwa haki kwa njia ya mtu mmoja aliyemteua. Mungu amewathibitishia wote jambo hili kwa kumfufua mtu huyo kutoka wafu. Walipomsikia Paulo anasema juu ya jambo la kufufuka kwa wafu, wengine wao waliangua kicheko, lakini wengine walisema, tunataka kukusikia tena juu ya jambo hili. Hivyo Paulo aliwaacha akatoka barazani, lakini watu kadhaa waliandamana naye wakawa waumini. Miongoni mwao walikuwa Dionisio wa Areopago na mwanamke mmoja aitwaye Damari na wengineo.