Matendo ya Mitume, sura ya 20. Ile ghasia ya Efeso ilipokwisha tulia, Paulo aliwaita pamoja wale waumini akawatia moyo, kisha akawaaga akasafiri kwenda Makedonia. Alipitia sehemu za nchi zile akiwatia watu moyo kwa maneno mengi, halafu akafika Ugiriki ambako alikaa kwa miezi mitatu Alipokuwa anajitayarisha kwenda Siria, aligundua kwamba Wayahudi walikuwa wanamfanyia mpango mbaya, hivyo aliamua kurudi kwa kupitia Makedonia. Sopatro mwana wa Piriho kutoka Berea aliandamana naye, pia Aristarko na Sekundo kutoka Thesalonike, Gaya kutoka Derbe, Timotheo, Tukiko na Trofimo wa mkoa wa Asia. Hao walitutangulia na kutungojea kule Troa. Sisi baada ya sikukuu ya mikate isiyotiwa chachu tulipanda meli kutoka Filipi, na baada ya siku tatu tukawafikia kule Troa. Huko tulikaa kwa muda wa juma moja. Jumamosi jioni tulikutana ili kumega mkate. Kwa vile Paulo alikuwa amekusudia kuondoka kesho yake, aliwahutubia watu na kuendelea kuongea nao hadi usiku wa manane. Katika chumba tulimokuwa ghorofani kulikuwa na taa nyingi zinawaka. Kijana mmoja aitwaye Eutiko alikuwa ameketi dirishani wakati Paulo alipokuwa anaendelea kuhutubu. Eutiko alianza kusinzia kidogo kidogo na hatimaye usingizi ukambana akaanguka chini kutoka ghorofa ya tatu. Wakamwokota amekwisha kufa. Lakini Paulo alishuka chini, akainama, akamkumbatia na kusema, msiwe na wasiwasi, maana kuna uhai bado ndani yake. Kisha akapanda tena gorofani akamega mkate akala. Aliendelea kuhubiri kwa muda mrefu hadi alfajiri, halafu akaondoka. Wale watu walimchukua yule kijana nyumbani akiwa mzima kabisa, wakapata kitulizo kikubwa. Sisi tulipanda meli tukatangulia kwenda Aso ambako tungemchukua Paulo; ndivyo alivyopanga, maana alitaka kufika huko kwa kupitia nchi kavu. Basi alitukuta kule Aso, Tukampandisha melini tukaenda Mitulene. Kutoka huko tulisafiri tukafika Kio, kesho yake siku ya pili tulitia nanga Samo, na kesho yake tukafika Mileto. Paulo alikuwa amekusudia kuendelea na safari kwa meli bila kupitia Efeso ili asikawie zaidi huko Asia. Alikuwa na haraka ya kufika Yerusalemu kwa sikukuu ya Pentekoste kama ingewezekana. Kutoka Mileto Paulo alituma ujumbe kwa wazee wa Efeso wakutane naye. Walipofika kwake, aliwaambia mnajua, jinsi nilivyokaa nanyi siku zote tangu siku ile ya kwanza nilipofika Asia. Mnajua jinsi nilivyomtumikia Bwana kwa unyenyekevu wote, kwa machozi na matatizo yaliyonipata kutokana na mipango ya hila ya Wayahudi. Mnajua kwamba siku sita hata kidogo kuwahubiria hadharani na nyumbani mwenu na kuwafundisha chochote ambacho kingewasaidieni. Niliwaonya wote Wayahudi kadhalika na watu wa mataifa wamgeukie Mungu na kumwamini Bwana wetu Yesu. Sasa sikilizeni. Mimi nikiwa ninamtii Roho na kwenda Yerusalemu bila kufahamu yatakayonipata huko. Ninachojua tu ni kwamba Roho Mtakatifu ananithibitishia katika kila mji kwamba vifungo na mateso ndivyo vinavyoningojea. Lakini si uthamini uhai wangu kuwa kitu sana kwangu, mradi tu nikamilishe ule utume wangu na ile kazi aliyonipa Bwana Yesu niifanye, yaani, nishuhudie habari njema ya neema ya Mungu. Nimepita miongoni mwenu nyote nikiuhubiri ufalme wa Mungu. Sasa, lakini, najua hakuna hata mmoja wenu atakayeniona tena. Hivyo leo hii ninawathibitishieni rasmi kwamba ikijatokea akapotea mmoja wenu, mimi sina lawama yoyote, kwa maana siku sita hata kidogo kuwatangazieni azimio lote la Mungu. Jihadharini wenyewe, lilindeni lile kundi ambalo Roho Mtakatifu amewaweka nyinyi muwe walezi wake, lichungeni kanisa la Mungu ambalo amejipatia kwa damu ya mwanaye. Nafahamu vizuri sana kwamba baada ya kuondoka kwangu, mbwa mwitu wakali watawavamieni na hawatakuwa na huruma kwa kundi hilo. Hata kutoka miongoni mwenu watatokea watu ambao watasema mambo ya uongo ili kuwapotosha watu na kuwafanya wawafuate wao tu. Kwa hiyo muwe macho, mkikumbuka kwamba kwa muda wa miaka mitatu usiku na mchana sikuchoka kumwonya kila mmoja wenu kwa machozi. Na sasa basi, ninawaweka nyinyi chini ya ulinzi wa Mungu na ujumbe wa neema yake. Yeye anao uwezo wa kuwajenga na kuwawezesha mzipate zile baraka alizowawekea watu wake. Mimi sikutamani hata mara moja fedha, wala dhahabu, wala nguo za mtu yeyote. Mnajua nyinyi wenyewe kwamba nimefanya kazi kwa mikono yangu mwenyewe ili kujipatia mahitaji yangu na ya wenzangu. Nimekuwa nikiwapeni daima mfano kwamba kwa kufanya kazi mithili hiyo tunapaswa kuwasaidia walio dhaifu tukikumbuka, maneno ya Bwana Yesu mwenyewe, heri zaidi kutoa kuliko kupokea. Baada ya kusema hayo, Paulo alipiga magoti pamoja nao wote akasali. Wote walikuwa wanalia na kumwaga kwa kumkumbatia na kumbusu. Jambo lililowahuzunisha zaidi lilikuwa neno alilosema kwamba hawangemwona tena. Basi wakamsindikiza hadi melini.