Waroma sura ya tatu. Basi, Myahudi ana nini zaidi kuliko watu wengine? Au kutahiriwa kuna faida gani? Naam. Iko faida kwa kila upande. Kwanza, Mungu aliwakabidhi Wayahudi ujumbe wake. Lakini itakuwaje iwapo baadhi yao hawakuwa waaminifu? Je, Jambo hilo litaondoa uaminifu wa Mungu? Hata kidogo. Mungu hubaki mwaminifu daima, ingawaje kila binadamu ni muongo. Kama maandiko matakatifu yasemavyo, Kila usemapo maneno yako ni ya haki, na katika hukumu wewe hushinda. Lakini ikiwa uovu wetu unathibitisha kwamba Mungu anatenda kwa haki, tutasema nini? Je, tutasema kwamba anakosa haki akituadhibu? Hapa naongea kibinadamu. Hata kidogo. Ingekuwa hivyo, Mungu angewezaje kuhukumu ulimwengu? Labda utasema, ikiwa ukosefu wa uaminifu kwa upande wangu unamdhihirisha Mungu kuwa mwaminifu zaidi na hivyo kumpatia utukufu, basi singepaswa kuhukumiwa kuwa mwenye dhambi? Ni sawa na kusema tufanye maovu ili tupate mema? Ndivyo wengine walivyotukashifu kwa kutushtaki kwamba tumefundisha hivyo. Watahukumiwa wanavyostahili. Tuseme nini basi? Je, sisi Wayahudi ni bora kuliko wengine? Hata kidogo. Kwa maana nimekwisha bainisha hapo mwanzoni kwamba Wayahudi na watu wa mataifa mengine wote wako chini ya utawala wa dhambi. Kama maandiko matakatifu yasemavyo, Hakuna hata mmoja aliyemwadilifu. Hakuna mtu anayeelewa wala anayemtafuta Mungu. Wote wamepotoka, wote wamekosa. Hakuna atendaye mema hakuna hata mmoja makoo yao ni kama kaburi wazi ndimi zao zimejaa udanganyifu midomoni mwao mwatoka maneno yenye sumu kama ya nyoka vinywa vyao vimejaa laana chungu miguu yao iko mbioni kumwaga damu popote waendapo husababisha maafa na mateso njia ya amani hawaijui Hawajali kabisa kumcha Mungu. Tunajua kwamba sheria huwahusu walio chini ya sheria hiyo. Hata hawawezi kuwa na kisingizio chochote na ulimwengu wote uko chini ya hukumu ya Mungu. Maana hakuna binadamu yeyote anayekubaliwa kuwa mwadilifu mbele yake Mungu kwa kushika sheria. Kazi ya sheria ni kumwonyesha tu mtu kwamba ametenda dhambi. Lakini sasa njia ya Mungu ya kuwakubali watu kuwa waadilifu imekwisha dhihirishwa tena bila kutegemea sheria. Sheria na manabii hushuhudia jambo hili. Mungu huwakubali watu kuwa waadilifu kwa njia ya imani yao kwa Yesu Kristo. Mungu hufanya hivyo kwa wote wanaoamini. Hakuna ubaguzi wowote. Watu wote wametenda dhambi na wametindikiwa utukufu wa Mungu. Lakini kwa zawadi ya neema ya Mungu, watu wote hukubaliwa kuwa waadilifu kwa njia ya Yesu Kristo anayewakomboa. Mungu alimtoa Yesu kusudi kwa damu yake awe njia ya kuwaondolea watu dhambi zao kwa imani yao kwake. Alifanya hivyo ili apate kuonyesha kwamba yeye ni mwadilifu. Hapo zamani Mungu alikuwa mvumilivu bila kuzijali dhambi za watu. Sasa, wakati huu, anazikabili dhambi za watu apate kuonyesha uadilifu wake. Kwa namna hiyo, Mungu mwenyewe huonyesha kwamba yeye ni mwadilifu na kwamba humfanya kuwa mwadilifu mtu yeyote anayemwamini Yesu. Basi tunaweza kujivunia nini? Hakuna. Kwa nini? Je, kwa sababu ya kutimiza sheria? La, bali kwa sababu tunaamini. Maana Mungu humkubali mtu kuwa mwadilifu kwa imani wala si kwa kutimiza matakwa ya sheria. Au je, Mungu ni Mungu wa Wayahudi tu ama pia wa watu wa mataifa mengine? Naam, wa watu wa mataifa mengine pia. Mungu ni mmoja. Naye atawafanya Wayahudi kuwa waadilifu kwa imani yao na watu wa mataifa mengine pia kwa imani yao. Je, tunaitumia imani kuibatilisha sheria? Hata kidogo! Bali tunaipa sheria thamani yake kamili.