Waroma Sura ya nne. Tuseme nini basi juu ya Abrahamu baba yetu? Kama Abrahamu alikuwa amefanywa mwadilifu kutokana na bidii yake, basi anacho kitu cha kujivunia mbele ya Mungu. Kwa maana maandiko matakatifu yasema Abrahamu alimwamini Mungu. Naye Mungu akamkubali kuwa mwadilifu. Mfanyakazi hulipwa mshahara mshahara; wake si zawadi bali ni haki yake. Lakini mtu asiyetegemea matendo yake mwenyewe, bali anamwamini Mungu, ambaye huwasamehe waovu, basi Mungu huijali imani ya mtu huyo, akamkubali kuwa mwadilifu. Naye Daudi asema hivi juu ya furaha ya mtu yule ambaye Mungu amemkubali kuwa mwadilifu bila kuyajali matendo yake: Heri wale waliosamehewa makosa yao ambao makosa yao yamefutwa. Heri mtu yule ambaye Bwana hataziweka dhambi zake katika kumbukumbu. Je, hiyo ni kwa wale waliotahiriwa tu ama pia kwa wale wasiotahiriwa? Ni kwa wale wasiotahiriwa pia, kwa maana tumekwisha sema Abrahamu aliamini Naye Mungu akamkubali kuwa mwadilifu. Je, Abrahamu alikubaliwa kabla ya kutahiriwa ama baada ya kutahiriwa? Kabla ya kutahiriwa na si baada ya kutahiriwa. Abrahamu alitahiriwa baadaye. Na kutahiriwa huko kulikuwa alama iliyothibitisha kwamba Mungu alimkubali kuwa mwadilifu. Kwa sababu ya imani yake aliyokuwa nayo kabla ya kutahiriwa. Kwa hiyo, Abrahamu amekuwa baba wa wale wote ambao ingawa hawakutahiriwa wamemwamini Mungu wakafanywa waadilifu. Vile vile, yeye ni baba wa wale waliotahiriwa. Lakini si kwa kuwa wametahiriwa, bali kwa sababu wanafuata njia ile ile ya imani baba yetu Abrahamu aliyofuata kabla ya kutahiriwa. Mungu alimwahidi Abrahamu na wazawa wake kwamba Ulimwengu ungekuwa mali yao. Ahadi hiyo haikufanywa kwa sababu Abrahamu aliitii sheria bali kwa kuwa aliamini, akakubaliwa kuwa mwadilifu. Maana kama watakaopewa hayo aliyoahidi Mungu ni wale tu wanaoitii sheria, basi imani haina maana yoyote, nayo ahadi ya Mungu si kitu. Sheria husababisha ghadhabu. Lakini kama hakuna sheria haiwezekani kuivunja. Kwa sababu hiyo jambo hili lategemea imani, hivyo kwamba ahadi hiyo yatokana na neema ya Mungu na kwamba ni hakika kuwa ahadi hiyo ni kwa ajili ya wote, si kwa wale tu wanaoishika sheria, bali pia kwa wale waishio kwa imani kama Abrahamu. Yeye ni baba yetu sisi sote. Kama maandiko matakatifu yasemavyo, nimekuweka uwe baba wa mataifa mengi. Ahadi hiyo ni kweli mbele ya Mungu ambaye Abrahamu alimwamini, Mungu ambaye huwapa wafu uhai na kwa amri yake vitu ambavyo havikuwapo huwa. Abrahamu aliamini na kutumaini, ingawa hali yenyewe ilikuwa bila matumaini na hivyo amekuwa baba wa mataifa mengi, kama maandiko matakatifu yasemavyo, wazawa wako watakuwa wengi kama nyota. Alikuwa mzee wa karibu miaka mia moja, lakini imani yake haikufifia. Ingawa alijua kwamba mwili wake ulikuwa kama umekufa na pia mkewe Sara alikuwa tasa, Abrahamu hakuionea mashaka ile ahadi ya Mungu. Alipata nguvu kutokana na imani akamtukuza Mungu. Alijua kwamba Mungu anaweza kuyatekeleza yale aliyoahidi. Ndiyo maana Mungu alimkubali kuwa mwadilifu. Inaposemwa, alimkubali, haisemwi kwa ajili yake mwenyewe tu. Jambo hili linatuhusu sisi pia ambao tunamwamini Mungu aliyemfufua Yesu Bwana wetu kutoka wafu. Yeye alitolewa auawe kwa ajili ya dhambi zetu, akafufuka ili tufanywe waadilifu.