Waroma, sura ya sita. Tuseme nini basi? Je, tuendelee kubaki katika dhambi ili neema ya Mungu iongezeke? Hata kidogo! Kuhusu dhambi sisi tumekufa, tutaendeleaje kuishi tena katika dhambi? Maana mnajua kwamba sisi tuliobatizwa tukaungana na Kristo Yesu tulibatizwa na kuungana na kifo chake tulipobatizwa tuliungana na kifo chake, tukazikwa pamoja naye ili kama vile Kristo alivyofufuliwa kutoka wafu kwa kitendo kitukufu cha Baba, sisi pia tuweze kuishi maisha mapya. Maana kama sisi tumeungana naye katika kufa kama yeye, vivyo hivyo tutaungana naye kwa kufufuliwa kutoka wafu kama yeye. Tunajua kwamba utu wetu wa kale Ulisulubiwa pamoja na Kristo ili hali ya dhambi iharibiwe, tusiwe tena watumwa wa dhambi. Kwa maana mtu aliyekufa amenasuliwa kutoka dhambi. Basi ikiwa tumekufa pamoja na Kristo, tunaamini kwamba tutaishi pia pamoja naye, maana tunajua kwamba Kristo amekwisha fufuliwa kutoka wafu na hafi tena; kifo hakimtawali tena. Hivyo, kwa kuwa alikufa mara moja tu, dhambi haina nguvu tena juu yake, na sasa anaishi maisha yake katika umoja na Mungu. Hali kadhalika nanyi lazima mjione kuwa mmekufa kuhusu dhambi, lakini kama mnaoishi katika umoja na Mungu kwa njia ya Kristo Yesu. Kwa hiyo dhambi isitawale tena miili yenu ambayo hufa na hivyo kuzitii tamaa zake. Wala msitoe hata sehemu moja ya miili yenu iwe chombo cha kutenda uovu na dhambi. Badala yake, jitoleeni nyinyi wenyewe kwa Mungu kama watu waliofufuliwa kutoka wafu. Toeni nafsi zenu zote kwa Mungu kwa ajili ya uadilifu, maana dhambi haitawatawala tena, kwani hamko chini ya sheria bali chini ya neema. Basi, tuseme nini? Je, tutende dhambi ati kwa sababu hatuko chini ya sheria bali chini ya neema? Hata kidogo. Mnajua kwamba mkijitolea nyinyi wenyewe kama watumwa na kumtii fulani, mnakuwa kweli watumwa wake mtu huyo au watumwa wa dhambi na matokeo yake ni kifo, au wautii na matokeo yake ni kufanywa kuwa waadilifu. Ingawa mulikuwa watumwa wa dhambi zamani, sasa lakini namshukuru Mungu, mmetii kwa moyo wote yale maazimio na mafundisho mliopokea. Mlikombolewa kutoka utumwa wa dhambi, mkawa watumwa wa uadilifu. Hapa natumia lugha ya kawaida ya watu kwa sababu ya udhaifu wenu wenyewe. Kama vile wakati fulani mlivyojitolea nyinyi wenyewe kutumikia uchafu na uhalifu kwa ajili ya uovu, vivyo hivyo sasa jitoleeni nafsi zenu wenyewe kutumikia uadilifu kwa ajili ya utakatifu. Mlipokuwa watumwa wa dhambi, mlikuwa huru mbali na uadilifu. Sasa, mlipata faida gani siku zile kutokana na mambo yale ambayo mnayaonea aibu? Sasa maana Matokeo ya mambo haya ni kifo. Lakini sasa mmekwisha kombolewa kutoka utumwa wa dhambi na mmekuwa watumishi wa Mungu. Faida mlio nayo sasa ni utakatifu na matokeo yake ni uhai wa milele. Kwa maana mshahara wa dhambi ni kifo. Lakini zawadi anayotoa Mungu ni uhai wa milele katika kuungana na Kristo Yesu Bwana wetu.