Waroma sura ya nane. Kwa hiyo sasa hakuna hukumu kwa wale ambao katika maisha yao wameungana na Kristo. Maana sheria ya roho iletayo uhai kwa kuungana na Kristo Yesu imenikomboa kutoka katika sheria ya dhambi na kifo. Mungu ametekeleza jambo lile ambalo sheria haikuweza kutekeleza kwa sababu ya udhaifu wa binadamu. Mungu alimtuma mwanae akiwa mwenye mwili sawa na miili yetu sisi wenye dhambi ili aikabili dhambi na kwa mwili huo akaiangamiza dhambi. Mungu alifanya hivyo kusudi matakwa ya haki ya sheria yatekelezwe kikamilifu ndani yetu sisi ambao tunaishi si kwa nguvu za kibinadamu bali kwa nguvu ya roho. Maana wale wanaoishi kufuatana na matakwa ya mwili hutawaliwa na fikira za mwili, lakini wale wanaoishi kufuatana na matakwa ya Roho Mtakatifu hutawaliwa na fikira za roho. Fikira za mwili huleta kifo. Fikira za roho huleta uhai na amani. Maana mwenye kutawaliwa na fikira za mwili ni adui wa Mungu. Haitii sheria ya Mungu wala hawezi kuitii. Watu wanaotii matakwa ya mwili hawawezi kumpendeza Mungu. Lakini nyinyi hamuishi kufuatana na matakwa ya mwili bali kufuatana na matakwa ya roho ikiwa roho wa Mungu anaishi ndani yenu. Yeyote asiye na roho wa Kristo huyo si wake Kristo. Maana mwenye kutawaliwa na fikira za mwili ni adui wa Mungu haitii sheria ya Mungu wala hawezi kuitii. Watu wanaotii matakwa ya mwili hawawezi kumpendeza Mungu. Lakini nyinyi hamuishi kufuatana na matakwa ya mwili bali kufuatana na matakwa ya roho, ikiwa roho wa Mungu anaishi ndani yenu. Yeyote asiye na roho wa Kristo, huyo si wake Kristo. Lakini kama Kristo yumo ndani yenu, ingawa miili yenu imekufa kwa sababu ya dhambi, kwenu roho ndiye uhai kwa sababu mmefanywa kuwa waadilifu. Ikiwa roho wa Mungu aliyemfufua Kristo kutoka wafu anaishi ndani yenu, basi huyo aliyemfufua Kristo kutoka wafu ataipa uhai miili yenu yenye hali ya kufa. Atafanya hivyo kwa njia ya roho wake akaye ndani yenu. Hivyo basi, ndugu zangu tunalo jukumu, lakini si la kuishi kufuatana na maumbile ya kibinadamu. Kwa maana kama mkiishi kufuatana na matakwa ya maumbile ya kibinadamu, hakika mtakufa, lakini kama kwa njia ya Roho mnayaua matendo yenu maovu, basi mtaishi. Wote wanaoongozwa na Roho wa Mungu ni watoto wa Mungu, kwa maana hamkumpokea Roho mwenye kuwafanya nyinyi watumwa tena na kuwatia hofu, bali mmempokea Roho mwenye kuwafanya nyinyi watoto wa Mungu. Na kwa huyo Roho sisi tunamwita Mungu Aba, yaani baba. Naye Roho mwenyewe anathibitisha na roho zetu kwamba sisi ni watoto wa Mungu. Basi kwa vile sisi ni watoto wa Mungu tutapokea baraka zote Mungu alizowawekea watu wake, na tutashiriki urithi huo pamoja na Kristo. Maana tukiyashiriki mateso yake Kristo, tutaushiriki pia utukufu wake. Naona kuwa mateso ya wakati huu wa sasa si kitu kamwe, kama tukiyalinganisha na ule utukufu utakaodhihirishwa kwetu. Viumbe vyote vinangojea kwa hamu Mungu awadhihirishe watoto wake. Kwa maana viumbe viliwekwa katika hali ya kutojiweza kabisa, si kwa hiari yao, ila vilifanywa hivyo kwa mapenzi ya Mungu. Hata hivyo, yapo matumaini, maana hivyo viumbe navyo vitaokolewa kutoka katika utumwa wa uharibifu, vishiriki uhuru mtukufu wa watoto wa Mungu. Kwa maana tunajua kwamba mpaka hivi sasa viumbe vyote vinalia kwa maumivu kama ya kujifungua mtoto. Wala si hivyo viumbe peke yake, bali hata sisi tulio na huyo Roho aliye wa kwanza wa zawadi za Mungu, sisi pia tunalalamika ndani yetu, tukingojea tufanywe watoto wa Mungu, nazo na nafsi zenu zikombolewe. Maana kwa matumaini hayo sisi tumekombolewa lakini tumaini halina maana ikiwa tunakiona kile tunachotumainia. Maana ni nani anayetumaini kile ambacho tayari anakiona? Kama tunakitumaini kile ambacho hatujakiona bado, basi tunakingojea kwa uvumilivu. Hali kadhalika naye Roho anatusaidia katika udhaifu wetu, maana hatujui inavyotupasa kuomba, lakini Roho mwenyewe anatuombea kwa Mungu kwa mlio wa huzuni usioelezeka. Naye Mungu aonaye mpaka ndani ya mioyo ya watu anajua fikira ya huyo Roho, kwani huyo Roho huwaombea watu wa Mungu kufuatana na mapenzi ya Mungu. Tunajua kwamba katika mambo yote Mungu hufanya kazi na kuifanikisha pamoja na wote wampendao, yaani wale aliowaita kadiri ya kusudi lake. Maana hao aliowachagua tangu mwanzo ndio aliowateua wapate kufanana na mwanaye, ili mwana awe wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi. Basi wale ambao Mungu aliwateua ndio hao aliowaita, na hao aliowaita ndio hao aliowafanya kuwa waadilifu, na hao aliowafanya waadilifu ndio hao aliowashirikisha pia utukufu wake. Kutokana na hayo tuseme nini zaidi? Ikiwa Mungu yuko upande wetu, nani awezaye kutupinga? Mungu hakumhurumia hata mwanaye wa pekee, bali alimtoa kwa ajili yetu sisi sote. Ikiwa amefanya hivyo, je, hata tujalia pia mema yote ni nani atakaye washtaki wateule wa Mungu? Mungu mwenyewe huwaondolea hatia. Ni nani atakaye wahukumu? Hakuna. Maana Kristo ndiye aliyekufa, tena alifufuka kutoka wafu na anakaa upande wa kulia wa Mungu. Yeye anatuombea. Ni nani awezaye kututenga na upendo wa Kristo? Je, ni taabu au dhiki au mateso au njaa au ukosefu wa nguo au hatari au kifo? Kama maandiko matakatifu yasemavyo, kwa ajili yako twakikabili kifo kutwa kucha, tunatendewa kama kondoo wa kuchinjwa. Lakini katika mambo haya yote Tumepata ushindi mkubwa kwa msaada wake yeye aliyetupenda. Maana ninajua hakika kwamba hakuna kitu kiwezacho kututenganisha na upendo wake. Wala kifo, wala uhai, wala malaika, au nguvu nyingine za mbinguni, wala yanayotokea sasa, wala yatakayotokea baadaye, wala mamlaka, wala ulimwengu wa juu, wala wa chini kabisa. Hakuna kiumbe chochote kitakachoweza kututenga na upendo wa Mungu katika Kristo Yesu Bwana wetu.