Wakorintho wa pili, sura ya saba. Basi wapenzi wangu, tukiwa tumepewa ahadi hizi zote, na tujitakase na chochote kiwezacho kuchafua miili na roho zetu, tuwe watakatifu kabisa na kuishi kwa kumcha Mungu. Tunaomba mtupe nafasi mioyoni mwenu, hatujamkosea mtu yeyote hatujamdhuru wala kumdanganya mtu yeyote. Sisemi mambo haya kwa ajili ya kumhukumu mtu, maana kama nilivyokwisha sema, nyinyi mko mioyoni mwetu, tufe pamoja, tuishi pamoja. Nina imani kubwa sana ninaposema nanyi, naona fahari kubwa juu yenu. Katika taabu zetu nimepata kitulizo kikubwa na kufurahi mno. Hata baada ya kufika Makedonia hatukuweza kupumzika. Kila upande tulikabiliwa na tabu, nje ugomvi, ndani hofu. Lakini Mungu mwenye kuwapa shime wanyonge alitupa moyo sisi pia kwa kuja kwake Tito, si tu kwa kule kuja kwake Tito, bali pia kwa sababu ya moyo mliompa nyinyi yeye ametuarifu jinsi mnavyotamani kuniona, jinsi mlivyo na huzuni na mnavyotaka kunitetea. Jambo hili linanifurahisha sana, maana hata kama kwa barua ile yangu nimewahuzunisha, sioni sababu ya kujuta. Naam, naona kwamba barua hiyo iliwatia huzuni, lakini kwa muda sasa. Nafurahi, si kwa sababu mmehuzunika ila kwa kuwa huzuni yenu imewafanya mbadili nia zenu na kutubu. Mmehuzunishwa kadiri ya mpango wa Mungu, na kwa sababu hiyo hatukuwadhuru nyinyi kwa vyovyote. Kuwa na huzuni jinsi atakavyo Mungu husababisha badiliko la moyo, badiliko lenye kuleta wokovu, hivyo hakuna sababu ya kujuta. Lakini huzuni ya kidunia huleta kifo. Sasa mnaweza kuona matokeo ya kuona huzuni jinsi Mungu atakavyo. Nyinyi mmepata kuwa sasa watu wenye jitihada, wenye hoja, mnashtuka na kuogopa, mnabidi na mko tayari kuona kwamba haki yatekelezwa. Nyinyi mmethibitisha kwa kila njia kwamba hamna hatia kuhusu jambo hili. Hivyo ingawa niliandika ile barua, haikuwa kwa ajili ya yule aliyekosa au kwa ajili ya yule aliyekosewa. Niliandika kusudi ionekane wazi mbele ya Mungu jinsi mlivyo na bidii kwa ajili yetu. Ndiyo maana sisi tulifarijika sana, siyo kwamba tulifarijika tu, ila pia Tito alitufurahisha kwa furaha aliyokuwa nayo kutokana na jinsi mulivyomchangamsha moyo. Mimi nimewasifu sana mbele yake na katika jambo hilo sikudanganyika. Tumewaambieni ukweli daima, na kule kuwasifia nyinyi mbele ya Tito kumekuwa jambo la ukweli mtupu. Hivyo upendo wake wa moyo kwenu nyinyi unaongezeka zaidi, akikumbuka jinsi nyinyi nyote mlivyo tayari kutii na jinsi mlivyomkaribisha kwa hofu nyingi na kutetemeka. Nafurahi sana kwamba naweza kuwategemea nyinyi kabisa katika kila jambo.