Wakorintho wa pili sura ya nane. Ndugu, tunapenda kuwapa habari juu ya neema ambazo Mungu ameajalia makanisa ya Makedonia. Waumini wa huko walijaribiwa sana kwa taabu. Lakini furaha yao ilikuwa kubwa hivi hata wakawa wakarimu kupita kiasi ingawaje walikuwa maskini sana. Naweza kushuhudia kwamba walikuwa wakarimu kadiri ya nguvu zao na hata zaidi. Kwa hiari yao wenyewe, walitusihi sana wapewe nafasi ya kushiriki katika huduma hii ya kuwasaidia watu wa Mungu. Hilo lilikuwa jambo ambalo hatukulitazamia kabisa. Kwanza walijitolea wao wenyewe kwa Bwana, kisha wakajitolea wenyewe kwetu pia, kufuatana na mapenzi ya Mungu. Kwa sababu hiyo tulimsihi Tito aliyeanza kazi hiyo awasaidieni pia muitekeleze huduma hii ya upendo miongoni mwenu. Nyinyi mna kila kitu: Imani, uwezo wa kusema, elimu, bidii yote ya kutenda mema na upendo wenu kwetu. Hivyo tunatazamia muwe wakarimu katika huduma hii ya upendo. Si wapi nyinyi amri, lakini nataka tu kuonyesha jinsi wengine walivyo na bidii ya kusaidia ili nipate kujua jinsi upendo wenu ulivyo wa kweli. Maana nyinyi mnajua neema ya Bwana wetu Yesu Kristo. Yeye ingawa alikuwa na kila kitu, alijifanya maskini kwa ajili yenu ili kutokana na umaskini wake awatajirishe kuhusu jambo hili basi, nawapeni shauri hili: inafaa kwenu kutekeleza sasa yale mlioanza mwaka jana. Nyinyi mlikuwa wa kwanza kuchukua hatua na kuamua kufanya hivyo, basi kamilisheni shughuli hiyo. Na kama vile mlivyokuwa na hamu kubwa ya kusaidia, basi fanyeni bidii vivyo hivyo, kadiri ya uwezo wenu kuikamilisha. Maana ikiwa mtu ana moyo wa kusaidia, Mungu hupokea kila anachoweza kutoa, hadai zaidi. Nyinyi hampaswi kuongezewa taabu kusudi wengine wapunguziwe wa mzigo wao. Sivyo, ila ni lazima tujali usawa na haki. Kila mlicho nacho sasa cha ziada kiwasaidie wale wanaohitaji ili nao wakati watakapokuwa na ziada wawasaidie nyinyi katika mahitaji yenu, na hivyo kuwe na usawa. Kama maandiko yasemavyo, aliyekusanya kwa wingi hakuwa na ziada, na aliyekusanya kidogo hakupungukiwa. Namshukuru Mungu aliyeweka ndani ya moyo wa Tito hamu hiyo niliyo nayo mimi ya kuwasaidia. Si tu kwamba alikubali ombi letu Ila pia alikuwa na hamu kubwa ya kusaidia, hata akaamua kwa hiari yake mwenyewe kuja kwenu. Pamoja naye tunamtuma ndugu mmoja ambaye sifa zake katika kueneza Injili zimeenea katika makanisa yote. Zaidi ya hayo, yeye amechaguliwa na makanisa awe mwenzetu safarini, wakati tunapopeleka huduma hii yetu ya upendo huduma tunayoifanya kwa ajili ya utukufu wa Bwana na uthibitisho wa nia yetu njema. Tunataka kuepuka lawama zinazoweza kutokea kuhusu usimamizi wetu juu ya zawadi hii karibu. Nia yetu ni kufanya vema si mbele ya Bwana tu, lakini pia mbele ya watu. Basi pamoja na ndugu hao tumemtuma ndugu yetu mwingine ambaye mara nyingi tumempa majaribio mbalimbali, tukamwona kuwa ni mwenye hamu kubwa ya kusaidia. Hata sasa amekuwa na moyo zaidi, kwa sababu ana imani sana nanyi. Tito ni mwenzangu, tunafanya kazi pamoja kwa ajili yenu. Lakini kuhusu hawa ndugu zetu wengine wanaokuja pamoja nao, hao ni wajumbe wa makanisa. Utukufu kwa Kristo. Basi, waonyesheni uthabiti wa upendo wenu, makanisa yapate kuona kweli kwamba fahari ninayoona juu yenu ni ya halali.