Wakorintho wa Pili, sura ya tisa. Si lazima kuandika zaidi kuhusu huduma hiyo yenu kwa ajili ya watu wa Mungu. Ninajua jinsi mulivyo na moyo wa kusaidia, na nilijivuna juu yenu kuhusu jambo hilo mbele ya watu wa Makedonia. Niliwaambia ndugu zetu wa Akaya wako tayari tangu mwaka jana. Hivyo moto wenu umekwisha wahimiza watu wengi zaidi. Basi nimewatuma ndugu zetu hao ili fahari yetu juu yenu ionekane, kwamba si maneno matupu na kwamba mko tayari kabisa na msaada wenu kama nilivyosema. Isije ikawa kwamba watu wa Makedonia watakapokuja pamoja nami tukawakuta hamko tayari, hapo sisi tutaaibika bila kutaja aibu mtakayopata nyinyi wenyewe, kwa sababu tutakuwa tumewatumainia kupita kiasi. Kwa hiyo nimeona ni lazima kuwaomba hawa ndugu watutangulie kuja kwenu, wapate kuweka tayari zawadi yenu kubwa mlioahidi nayo, ionyeshe kweli kwamba ni zawadi iliyotolewa kwa hiari na si kwa kulazimishwa. Kumbukeni, apandaye kidogo huvuna kidogo, apandaye kwa wingi huvuna kwa wingi. Kila mmoja basi na atoe kadiri alivyoamua kwa moyo, na wala si kwa huzuni au kwa kulazimishwa, maana Mungu humpenda yule mwenye kutoa kwa furaha. Mungu anaweza kuwapeni nyinyi zaidi ya yale mnayohitaji, mpate daima kuwa na kila kitu mnachohitaji na hivyo mzidi kusaidia katika kila kazi njema, kama yasemavyo maandiko matakatifu: yeye hutoa kwa ukarimu, huwapa maskini, wema wake wadumu milele. Na Mungu ampaye mkulima mbegu na mkate kwa chakula atawapa nyinyi pia mbegu mnazohitaji, na atazifanya ziote zikue na kuwapa mavuno mengi ya ukarimu wenu. Yeye atawatajirisha nyinyi daima kwa kila kitu ili watu wapate kumshukuru Mungu kwa ajili ya zawadi zenu wanazozipokea kwa mikono yetu. Maana huduma hii takatifu mnayoifanya si kwamba itasaidia mahitaji ya watu wa Mungu tu, bali pia itasababisha watu wengi wamshukuru Mungu. Kutokana na uthibitisho unaoonyeshwa kwa huduma hii yetu, Watu watamtukuza Mungu kwa sababu ya uaminifu wenu kwa habari njema ya Kristo mnayoiungama na pia kwa sababu ya ukarimu mnaoapa wao na watu wote. Kwa hiyo watawaombea nyinyi kwa moyo kwa sababu ya neema ya pekee aliyowajalieni Mungu. Tumshukuru Mungu kwa ajili ya zawadi yake isiyo na kifani.