Wakorintho wa pili sura ya kumi na mbili. Nitajivuna basi, ingawa haifai. Lakini sasa nitasema juu ya maono na ufunuo alivyonijalia Bwana. Namjua mtu mmoja Mkristo ambaye miaka kumi na minne iliyopita alinyakuliwa mpaka katika mbingu ya tatu. Sijui kama alikuwa huko kwa mwili au kwa roho. Mungu ajua. Narudia. Najua kwamba mtu huyo alinyakuliwa mpaka peponi. Lakini sijui kama alikuwa huko kwa mwili au kwa roho. Mungu ajua. Huko akasikia mambo ya siri ambayo binadamu hastahili kuyatamka. Basi nitajivunia juu ya mtu wa namna hiyo na si juu yangu mimi binafsi, isipokuwa tu juu ya udhaifu wangu. Kama ningetaka kujivuna, singekuwa mpumbavu hata kidogo. Maana ningekuwa nasema ukweli mtupu mtupu. Lakini sitajivuna. Sipendi mtu anifikirie zaidi ya vile anavyoona na kusikia kutoka kwangu. Lakini kusudi mambo haya makuu niliyofunuliwa yasinifanye nilewe majivuno, nilipewa maumivu mwilini kama mwiba, mjumbe wa shetani mwenye kunipiga Nisijivune kupita kiasi. Nilimsihi Bwana mara tatu kuhusu jambo hili ili linitoke. Lakini akaniambia, Neema yangu inatosha kwa ajili yako. Maana uwezo wangu hukamilishwa zaidi katika udhaifu. Basi ni radhi kabisa kujivunia udhaifu wangu ili uwezo wake Kristo ukae juu yangu. Kwa hiyo nakubali kwa radhi udhaifu Dharau, taabu, udhalimu na mateso kwa ajili ya Kristo. Maana ninapokuwa dhaifu ndipo ninapokuwa na nguvu. Nimekuwa kama mpumbavu lakini nyinyi mmenilazimisha kuwa hivyo. Nyinyi ndio mgalipaswa kunisifu. Maana ingawa mimi si kitu kwa vyovyote, mimi si mdogo kuliko hao mitume wakuu. Miujiza na maajabu yaonyeshayo wazi kwamba mimi ni mtume yalifanyika miongoni mwenu kwa uvumilivu wote. Je, mlipungukiwa nini zaidi kuliko makanisa mengine isipokuwa tu kwamba mimi kwa upande wangu sikuwasumbueni kupata msaada wenu? Samahani kwa kuwakoseeni haki hiyo. Sasa niko tayari kabisa kuja kwenu mara ya tatu na sitawasumbua. Maana ninachotafuta si mali zenu, bali ni nyinyi wenyewe. Ni kawaida ya wazazi kuwawekea watoto wao akiba na si watoto kuwawekea wazazi wao. Mimi ni radhi kabisa kutumia nilicho nacho na hata kujitolea mimi mwenyewe kabisa kwa faida ya roho zenu. Je, mtanipenda kidogo ati kwa kuwa mimi nawapenda nyinyi mno? Basi mtakubali kwamba si kuwa mzigo kwenu. Lakini labda mtu mwingine atasema kwa vile Paulo ni mwerevu, amewafanyieni ulaghai. Je, mimi niliwanyonyeni kwa njia ya mjumbe yeyote niliyemtuma kwenu? Mimi nilimwita Tito nikamtuma kwenu na ndugu yetu mwingine. Je, Tito aliwanyonyeni? Je, hamjui kwamba sisi tumekuwa tukiongoza na roho yule yule na mwenendo wetu ni mmoja. Labda mnafikiri kwamba mpaka sasa tumekuwa tukijitetea wenyewe mbele yenu. Lakini tunasema mambo haya mbele ya Mungu tukiwa tumeungana na Kristo. Mambo hayo yote, wapenzi wangu, ni kwa ajili ya kuwajenga nyinyi. Naogopa huenda nitakapokuja kwenu nitawakuta katika hali nisiyopenda. Nami itanilazimu kuwa katika hali msiyoipenda. Naogopa huenda kukawa na ugomvi, wivu, uhasama, ubishi, masengenyano, kunong'ona, majivuno na fujo kati yenu. Naogopa huenda hapo nitakapokuja safari ijayo, Mungu wangu atanifanya niaibike mbele yenu, nami nitaomboleza kwa ajili ya wengi wa wale waliotenda dhambi lakini hawakujuta huo uchafu, tamaa zao mbaya na uzinzi waliokuwa wamefanya.