Wagalatia, sura ya pili. Baada ya miaka kumi na minne, nilikwenda tena Yerusalemu pamoja na Barnaba. Nilimchukua pia Tito pamoja nami. Kwenda kwangu kulitokana na ufunuo alionipa Mungu. Katika kikao cha faragha, niliwaeleza hao viongozi ujumbe wa Injili niliohubiri kwa watu wa mataifa. Nilifanya hivyo kusudi kazi yangu niliyokuwa nimefanya na ile ninayofanya sasa isije ikawa bure. Lakini hata mwenzangu Tito ambaye ni Mgiriki hakulazimika kutahiriwa, ingawa kulikuwa na ndugu wengine wa uongo waliotaka atahiriwe. Watu hawa walijiingiza kwa ujanja na kupeleleza uhuru wetu tulio nao katika kuungana na Kristo Yesu ili wapate kutufanya watumwa. Hatukukubaliana nao hata kidogo, ili ukweli wa Injili ubaki nanyi daima. Lakini watu hawa wanaosemekana kuwa ni viongozi, kama kweli walikuwa hivyo au sivyo, kwangu si kitu, maana Mungu hahukumu kwa kuangalia mambo ya nje. Watu hawa hawakuwa na mawazo ya kuniongezea. Badala yake Walitambua kwamba Mungu alikuwa amenituma kuhubiri injili kwa watu wa mataifa mengine, kama vile Petro alivyokuwa ametumwa kuihubiri kwa Wayahudi. Maana yule aliyemwezesha Petro kuwa mtume kwa Wayahudi ndiye aliyeniwezesha nami pia kuwa mtume kwa watu wa mataifa mengine. Basi Yakobo, Kefa na Yohane ambao waonekana kuwa viongozi wakuu Walitambua kwamba Mungu alinijalia neema hiyo, wakatushika sisi mkono, yaani Barnaba na mimi, iwe ishara ya ushirikiano. Sisi ilitupasa tukafanye kazi kati ya watu wa mataifa mengine, na wao kati ya Wayahudi. Wakatuomba lakini kitu kimoja, tuwakumbuke maskini, jambo ambalo nimekuwa nikijitahidi kutekeleza. Lakini Kefa alipofika Antiokia nilimpinga waziwazi maana alikuwa amekosea. Awali kabla ya watu kadhaa waliokuwa wametumwa na Yakobo kuwasili hapo, Petro alikuwa akila pamoja na watu wa mataifa mengine. Lakini baada ya hao watu kufika, aliacha kabisa kula pamoja na watu wa mataifa mengine kwa kuogopa kikundi cha waliosisitiza tohara. Hata ndugu wengine Wayahudi walimwunga mkono Petro katika kitendo hiki cha unafiki, naye Barnaba akakumbwa na huo unafiki wao. Basi nilipoona kuwa msimamo wao kuhusu ukweli wa Injili haukuwa umenyooka, nikamwambia Kefa mbele ya watu wote. Ingawa wewe ni Myahudi, unaishi kama watu wa mataifa mengine na si kama Myahudi. Unawezaje basi kujaribu kuwalazimisha watu wa mataifa mengine kuishi kama Wayahudi? Kweli, sisi kwa asili ni Wayahudi. Na si watu wa mataifa mengine wenye dhambi. Lakini tunajua kwa hakika kwamba mtu hawezi kufanywa mwadilifu kwa kuitii sheria, bali tu kwa kumwamini Yesu Kristo. Na sisi pia tumemwamini Yesu Kristo ili tupate kufanywa waadilifu kwa njia ya imani yetu kwa Kristo na si kwa kuitii sheria. Sasa ikiwa katika kutafuta tufanywe waadilifu kwa kuungana na Kristo, sisi tunaonekana kuwa wenye dhambi. Je, jambo hili lina maana kwamba Kristo anasaidia utendaji wa dhambi? Hata kidogo. Lakini ikiwa ninajenga tena kile nilichokwisha bomoa, basi nahakikisha kwamba mimi ni mhalifu. Maana kuhusu sheria hiyo mimi nimekufa. Sheria yenyewe iliniua, nipate kuishi kwa ajili ya Mungu. Mimi nimeuawa pamoja na Kristo msalabani na sasa naishi, lakini si mimi tena, bali Kristo anaishi ndani yangu. Maisha haya ninayoishi sasa, naishi kwa imani, imani katika mwana wa Mungu aliyenipenda, hata akayatoa maisha yake kwa ajili yangu. Sipendi kuikataa neema ya Mungu. Kama mtu hufanywa mwadilifu kwa njia ya sheria, basi Kristo alikufa bure.