Wagalatia, sura ya tatu. Enyi Wagalatia, mmekuwa wajinga kweli? Ni nani aliyewaroga? Habari juu ya kusulubiwa kwake Yesu Kristo ilielezwa waziwazi mbele ya macho yenu. Napenda kujua tu kitu kimoja kutoka kwenu. Je, Mulipokea Roho wa Mungu kwa sababu ya kutimiza matakwa ya sheria ama kwa sababu ya kuisikia na kuiamini Injili? Je, nyinyi ni wajinga kiasi hicho? Nyinyi mulianza yote kwa msaada wa Roho. Je, mnataka sasa kumaliza kwa nguvu zenu wenyewe? Je, mambo yale yote yaliyowapata nyinyi yamekuwa bure tu? Haiwezekani. Je, Mungu huwajalia roho na kutenda miujiza kati yenu, ati kwa sababu mnatimiza yanayotakiwa na sheria ama kwa sababu mnasikia injili na kuiamini? Chukueni kwa mfano habari za Abrahamu. Yeye alimwamini Mungu, naye Mungu akamkubali kuwa mwadilifu. Sasa basi, jueni kwamba watu wenye kumwamini ndio walio watoto halisi wa Abrahamu. Maandiko matakatifu yalionyesha kabla kwamba Mungu atawafanya watu wa mataifa kuwa waadilifu kwa njia ya imani. Hivyo maandiko matakatifu yalitangulia kumtangazia Abrahamu habari njema. Katika wewe mataifa yote yatabarikiwa. Basi wale walio na imani wanabarikiwa pamoja na Abrahamu aliyeamini. Lakini wote wanaotegemea tu kutimiza yanayotakiwa na sheria wako chini ya laana, maana maandiko matakatifu yasema, yeyote asiyeshika na kutimiza yote yaliyoandikwa katika kitabu cha sheria yuko chini ya laana. Ni dhahiri kwamba sheria haiwezi kumfanya mtu kuwa mwadilifu, maana maandiko yasema, mwadilifu kwa imani ataishi. Lakini sheria haitegemei imani, ila maandiko yasema mwenye kutimiza yanayotakiwa na sheria ataishi. Kristo alitukomboa kutoka katika laana ya sheria kwa kujitwalia laana hiyo kwa ajili yetu, maana maandiko yanasema yeyote aliyetundikwa msalabani amelaaniwa. Jambo hili lilifanyika kusudi ile baraka aliyopewa Abrahamu iwashukie watu wa mataifa mengine kwa njia ya Kristo na ili kwa imani tumpokee yule roho ambaye Mungu alituahidia. Ndugu, nitawapeni mfano kutoka maisha yetu ya kila siku. Fikirini juu ya mkataba kati ya watu wawili. Mkataba ukishafanyika na kutiwa sahihi hapana mtu anayeweka kando au kuongezea kitu. Basi Abrahamu alipewa ahadi, yeye pamoja na mzawa wake. Maandiko hayasemi na wazawa wake, yaani wengi, bali yasema na mzawa wake, yaani mmoja, naye ndiye Kristo. Ninachotaka kusema ni hiki: Mungu alifanya agano lake akalithibitisha. Sheria ambayo ilitokea miaka mia nne na thelathini baadaye haiwezi kulitangua hilo agano wala kuibatilisha hiyo ahadi. Maana kama zawadi ya Mungu inategemea sheria, basi haiwezi kutegemea tena ahadi ya Mungu. Kumbe lakini, Mungu alimkirimia Abrahamu kwa sababu aliahidi. Ya nini basi sheria? Iliongezwa hapo ili kuonyesha uhalifu ni kitu gani mpaka atakapokuja yule mzawa wa Abrahamu aliyepewa ile ahadi. Sheria ililetwa na malaika kwa mkono wa mpatanishi. Ama hakika mpatanishi hahitajiwi ikiwa jambo lenyewe la muhusu mtu mmoja. Na Mungu ni mmoja. Je, sheria inapingana na ahadi za Mungu? Hata kidogo. Maana kama kungalitolewa sheria ambayo ingeweza kuwapa watu uhai, basi tungeweza kufanywa waadilifu kwa njia ya sheria. Lakini sivyo. Maandiko matakatifu yamekwisha sema kwamba ulimwengu wote upo chini ya utawala wa dhambi. Na hivyo, wenye kuamini watimiziwe ile ahadi aliyotoa Mungu. Kwa kumwamini Yesu Kristo. Kabla ya kujaliwa imani, sheria ilitufanya wafungwa tukingojea imani hiyo ifunuliwe. Basi hiyo sheria ilikuwa kama mlezi wetu mpaka alipokuja Kristo ili kwa njia ya imani tufanywe waadilifu mbele yake Mungu. Lakini kwa vile ile imani imekwishafika, sisi hatuko tena chini ya mlezi. Kwa njia ya imani nyinyi nyote mmekuwa watoto wa Mungu kwa kuungana na Kristo. Nyinyi nyote mliobatizwa mkaungana na Kristo, ni kama vile mmemvaa Kristo. Hivyo hakuna tena tofauti kati ya Myahudi na Mgiriki, mtumwa na mtu huru, mwanamume na mwanamke; nyote ni kitu kimoja kwa kuungana na Kristo Yesu. Ikiwa nyinyi ni wa Kristo basi ni wazawa wa Abrahamu na mtapokea yale aliyoahidi Mungu.