Waefeso, sura ya nne. Basi mimi niliyemfungwa kwa kuwa namtumikia Bwana na wasihi muishi maisha yanayostahili wito mlioitiwa. Mwe daima wanyenyekevu, wapole na wenye saburi. Vumilianeni nyinyi kwa nyinyi kwa mapendo. Fanyeni bidii ya kuhifadhi umoja uletwao na Roho kwa kuzingatia amani iliyo kati yenu. Kuna mwili mmoja na Roho mmoja kama vile tumaini mliloitiwa na Mungu ni moja. Kuna Bwana mmoja, imani moja, na ubatizo mmoja. Kuna Mungu mmoja na Baba wa wote, ambaye yuko juu ya wote, afanya kazi katika yote, na yuko katika yote. Kila mmoja wetu amepewa neema kadiri ya kipimo alichojaliwa na Kristo. Kama yasemavyo maandiko, alipopaa mbinguni juu kabisa, alichukua mateka, aliwapa watu zawadi. Basi inaposemwa alipaa juu, ina maana gani? Maana yake ni kwamba kwanza alishuka mpaka chini kabisa duniani. Basi huyo aliyeshuka hapa duniani ndiye aliyepaa juu ya mbingu zote apate kuujaza ulimwengu. Ndiye aliyewapa watu zawadi. Wengine aliwajalia wawe mitume, wengine manabii, wengine wawe waeneza Injili, wengine wachungaji na waalimu. Alifanya hivyo apate kuwatayarisha watu wote wa Mungu kwa ajili ya kazi ya huduma ya Kikristo ili kujenga mwili wa Kristo na hivyo sote tuufikie umoja wa imani na kumjua mwana wa Mungu, tuwe watu waliokomaa na kufikia utimilifu wake Kristo mwenyewe. Basi hatutakuwa tena kama watoto tukitupwa na kupeperushwa huko na huko kwa kila upepo wa mafundisho wanayozua watu wadanganyifu, ili wawapotoshe wengine kwa hila kama tukiuzingatia ukweli kwa moyo wa mapendo, tutazidi katika kila jambo kulingana na Kristo ambaye ndiye kichwa. Chini ya uongozi wake, viungo vyote vya mwili hushikamana pamoja, na mwili wote hutegemezwa kwa msaada wa viungo vyake. Basi kila kiungo kikitekeleza kazi yake ipasavyo, mwili wote hukua na kujijenga katika upendo. Basi kwa jina la Bwana nawaonyeni msiishi tena kama watu wasiomjua Mungu, ambao fikira zao zimekuwa upuuzi mtupu na akili zao zimogizani. Wako mbali na uhai wa Mungu kwa sababu ya upumbavu ulio ndani yao na ukaidi wao. Wamepotoka na hawana aibu, wamejitosa katika ufisadi hufanya kwa pupa kila aina ya mambo ya aibu. Lakini nyinyi hamkujifunza hivyo juu ya Kristo. Ni dhahiri kwamba mlisikia barabara habari zake na mkiwa wafuasi wake mkafundishwa ukweli ulivyo katika Yesu. Basi acheni mwenendo wenu wa awali, yaani ule utu wenu wa kale uliokuwa unaangamizwa kwa tamaa zake danganyifu. Jirekebisheni upya rohoni na katika fikira zenu. Vaeni hali mpya ya utu ambayo imeumbwa kwa mfano wa Mungu na ambayo hujionyesha katika maisha ya kweli ya uadilifu na utakatifu. Kwa hiyo, acheni uongo. Kila mmoja anapaswa kumwambia mwenzake ukweli maana kila mmoja wetu ni kiungo cha mwili wa Kristo. Kama mkikasirika, msikubali hasira yenu iwafanye mtende dhambi. Na wala msikae na hasira kutwa nzima. Msimpe Ibilisi nafasi. Aliyekuwa akiiba asiibe tena, bali na aanze kufanya kazi njema kwa mikono yake, apate kuwa na kitu cha kumsaidia mtu aliye maskini. Maneno mabaya hata yasisikike kamwe miongoni mwenu. Kila mara maneno yenu yawe ya kufaa na ambayo hujenga na kuwasaidia wengine, ili yawaneemeshe wasikilizaji wenu. Msimuhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu, maana roho huyo ni alama ya Mungu kwenu kwamba nyinyi ni watu wake na thibitisho kwamba siku itakuja ambapo Mungu atawakomboeni. Basi achaneni na uhasama, chuki, hasira, kelele na matusi. Acheni kila uovu, muwe na moyo mwema na wenye kuhurumiana kila mmoja na amsamehe mwenzake kama naye Mungu alivyowasamehe nyinyi kwa njia ya Kristo.