Wafilipi sura ya tatu. Hatimaye, ndugu zangu, furahini katika kuungana na Bwana. Sichoki kurudia yale niliyokwishaandika pale awali, maana yatawaongezeni usalama. Jihadharini na hao watendao maovu, hao mbwa, watu wanaosisitiza kujikata mwilini. Watu waliotahiriwa kikweli ni sisi si wao. Kwani sisi twamwabudu Mungu kwa njia ya roho wake na kuona fahari katika kuungana na Kristo Yesu. Mambo ya nje nje tu hatuyathamini. Mimi pia ningeweza kuyathamini hayo mambo ya nje. Na kama yupo mtu anayefikiri kwamba anaweza kuyathamini hayo mambo ya nje, mimi ninayo sababu kubwa zaidi ya kufikiri hivyo. Mimi nilitahiriwa siku ya nane baada ya kuzaliwa kwangu. Mimi ni wa taifa la Israeli, kabila la Benyamini, Mwebrania halisi. Kuhusu kuizingatia sheria, mimi nilikuwa mfarisayo na nilikuwa na bidii sana hata nikalidhulumu kanisa. Kuhusu uadilifu unaopatikana kwa kuitii sheria, mimi nilikuwa bila hatia yoyote. Lakini hayo yote ambayo ningeweza kuyafikiria kuwa ni faida, nimeyaona kuwa ni hasara kwa ajili ya Kristo. Naam, wala si hayo tu, ila naona kila kitu kuwa ni hasara tupu kwa ajili ya jambo bora zaidi, yaani kumjua Kristo Yesu Bwana wangu. Kwa ajili yake nimekubali kutupilia mbali kila kitu. Nimeyaona hayo yote kuwa ni takataka ili nimpate Kristo na kuunganishwa naye kabisa. Mimi sitaki tena uadilifu unaotokana na kuitii sheria. Sasa ninao ule uadilifu unaopatikana katika kumwamini Kristo. Uadilifu utokao kwa Mungu na ambao unategemea imani. Ninachotaka tu ni kumjua Kristo na kuiona nguvu ya ufufuo wake, kushiriki mateso yake na kufanana naye katika kifo chake, nikitumaini kwamba nami pia nitafufuliwa kutoka wafu. Sijidai kwamba nimekwisha faulu au nimekwisha kuwa mkamilifu. Naendelea kujitahidi kupata lile tuzo ambalo kwalo Kristo amekwishanipata mimi. Ama kweli ndugu zangu, sidhani kuwa nimekwisha pata tuzo hilo, lakini jambo moja nafanya: nayasahau yale yaliyopita na kufanya bidii kuyazingatia yale yaliyo mbele basi nimo mbioni kuelekea lengo langu, ili nipate lile tuzo ambalo ni mwito wa Mungu kwa maisha ya juu kwa njia ya Kristo Yesu. Sisi sote tuliokomaa tunapaswa kuwa na msimamo huo huo, lakini kama baadhi yenu wanafikiri vingine, basi Mungu atawadhihirishieni jambo hilo. Kwa vyovyote, tusonge mbele katika njia hiyo hiyo ambayo tumeifuata mpaka hivi sasa. Ndugu zangu, fuateni mfano wangu. Tumewapeni mfano mwema na hivyo wasikilizeni wale wanaofuata mfano huo. Nimekwisha waambieni jambo hili mara nyingi na sasa narudia tena kwa machozi. Watu wengi wanaishi kama adui wa msalaba wa Kristo. Mwisho wao ni kuangamia kwani tumbo lao ndilo Mungu wao. Wanaona fahari juu ya mambo yao ya aibu, hufikiria tu mambo ya kidunia. Lakini sisi ni raia wa mbinguni na twatazamia kwa hamu kubwa Mwokozi aje kutoka mbinguni, Bwana Yesu Kristo. Yeye ataibadili miili yetu dhaifu na kuifanya ifanane na mwili wake mtukufu, kwa nguvu ile ambayo kwayo anaweza kuviweka vitu vyote chini ya utawala wake.