Wakolosai, sura ya tatu. Basi, ikiwa mmefufuka pamoja na Kristo panieni mambo ya juu kule Kristo aliko ameketi upande wa kulia wa Mungu muwe na hamu ya mambo ya huko juu na siyo mambo ya hapa duniani maana nyinyi mmekufa na uhai wenu umefichwa pamoja na Kristo katika Mungu Uhai wenu halisi ni Kristo, na wakati atakapotokea ndipo nanyi pia mtakapotokea pamoja naye katika utukufu. Basi, ueni chochote kilicho ndani yenu ambacho ni cha kidunia: uasherati, uchafu, shauku, tamaa mbaya na uchu ambao ni sawa na kuabudu sanamu. Kwa sababu ya mambo hayo hasira ya Mungu huwajia wote wanaomwasi. Wakati mmoja nyinyi pia mliishi kufuatana na mambo hayo mlipotawaliwa nayo. Lakini sasa mnapaswa kuachana na mambo haya yote. Hasira, tamaa na uovu, kufuru au maneno yasiyofaa yasitoke kamwe vinywani mwenu. Msiambiane uongo. Kwani nyinyi mmekwisha vua ule utu wa kale pamoja na matendo yake yote mkavaa utu mpya huu unaendelea kurekebishwa na Mungu muumba wake kadiri ya mfano wake, ili mpate kumjua Mungu kwa ukamilifu. Katika hali hii hakuna tena tofauti kati ya Mgiriki na Myahudi, aliyetahiriwa na asiyetahiriwa, msomi na asiye msomi, mtumwa na mtu aliye huru. Yote muhimu ni Kristo, na yumo katika yote. Nyinyi ni watu wake Mungu yeye aliwapenda na kuwateua. Kwa hiyo basi, vaeni moyo wa huruma, wema, unyenyekevu, upole na uvumilivu. Vumilianeni na kusameheana. Iwapo mmoja wenu analo jambo lolote dhidi ya mwenzake, mnapaswa kusameheana kama Bwana alivyowasamehe nyinyi. Zaidi ya hayo yote, zingatieni upendo kwani upendo huunganisha kila kitu katika umoja ulio kamili. Nayo amani ya Kristo itawale mioyoni mwenu, maana kwa ajili hiyo nyinyi mmeitwa katika mwili huo mmoja. Tena muwe na shukrani. Ujumbe wa Kristo na ukae ndani yenu pamoja na utajiri wake wote. Fundishaneni na kushauriana kwa hekima yote, imbeni zaburi nyimbo na tenzi za kiroho, mwimbieni Mungu mioyoni mwenu kwa shukrani. Na kila mfanyacho, kwa neno au tendo, fanyeni vyote kwa jina la Bwana Yesu, na kumshukuru Mungu Baba kwa njia yake. Enyi wake, watiini waume zenu, kwani ndivyo apendavyo Bwana. Nanyi waume, wapendeni wake zenu, na msiwe wakali kwao. Enyi watoto, Watiini wazazi wenu daima maana hiyo humpendeza Bwana. Nanyi wazazi, msiwachukize watoto wenu, la sivyo watakata tamaa. Enyi watumwa, watiini wakuu wenu wa kidunia katika mambo yote, na si tu wakati wanapowatazama kwa kuwa mnataka kujipendekeza kwao, ila fanyeni hivyo kwa moyo wote, kwa sababu ya kumcha Bwana. Kila mfanyacho fanyeni kwa moyo wote kwa sababu ya Bwana na si kwa ajili ya mtu. Kumbukeni kwamba atawapeni tuzo lile alilowawekea watu wake. Mtumikieni Kristo Bwana. Atendaye mabaya atalipwa kufuatana na ubaya wake. Mungu hana ubaguzi.