Wathesalonike wa kwanza, sura ya kwanza. Mimi Paulo, Silwano na Timotheo kwa jumuiya ya kanisa la Thesalonike ambayo ni watu wake Mungu Baba na wa Bwana Yesu Kristo. Tunawatakieni neema na amani. Tunamshukuru Mungu daima kwa ajili yenu nyinyi nyote na kuwakumbukeni daima katika sala zetu. Maana mbele ya Mungu Baba yetu twakumbuka jinsi mnavyoonyesha imani yenu kwa matendo, jinsi upendo wenu unavyowawezesha kufanya kazi kwa bidii na jinsi tumaini lenu katika Bwana wetu Yesu Kristo lilivyothabiti. Ndugu, twajua kwamba Mungu anawapenda na kwamba amewateua muwe watu wake. Maana wakati tulipowahubirieni ile habari njema haikuwa kwa maneno tu, bali pia kwa nguvu na kwa Roho Mtakatifu, tukiwa na hakika kwamba ujumbe huo ulikuwa wa kweli. Mnajua jinsi tulivyoishi pamoja nanyi, tuliishi kwa manufaa yenu. Nyinyi mlifuata mfano wetu mkamwiga Bwana. Ingawa mliteswa sana, mliupokea ujumbe huo kwa furaha itokayo kwa Roho Mtakatifu. Kwa hiyo nyinyi mmekuwa mfano mzuri kwa waumini wote wa Makedonia na Akaya, maana kutokana na bidii yenu ujumbe wa Bwana umesikika si huko Makedonia na Akaya tu bali imani yenu kwa Mungu imeenea popote. Tena hatuhitaji kusema zaidi. Watu hao wanazungumza juu ya ziara yetu kwenu, jinsi mlivyotukaribisha, jinsi mlivyoziacha sanamu mkamgeukia Mungu aliye hai na wakweli, na sasa mwamgojea mwanaye ashuke kutoka mbinguni, yaani Yesu ambaye Mungu alimfufua kutoka wafu, na ambaye anatuokoa katika ghadhabu ya Mungu inayokuja.