Wa Thesalonike wa Pili, sura ya Pili. Sasa yahusu kuja kwake Bwana wetu Yesu Kristo na kukusanywa kwetu pamoja tukae naye, ndugu, tunawaombeni sana msifadhaike upesi moyoni, na wala msitiwe wasiwasi kwa sababu ya madai kwamba siku ya Bwana imekwisha fika. Labda inadhaniwa kwamba jambo hili limetokana na uaguzi fulani mahubiri au barua inayosemekana kuwa imetoka kwetu. Msikubali kudanganywa na mtu yeyote kwa namna yoyote ile. Maana siku hiyo haitakuja mpaka kwanza ule uasi mkuu utokee na yule mwovu aonekane, ambaye mwisho wake ni kuangamizwa kabisa. Yeye hujikuza yeye mwenyewe juu ya kila kitu wanachokiona watu kuwa ni Mungu au wanachokiabudu. Hata ataingia na kuketi ndani ya hekalu la Mungu akijidai kuwa Mungu. Je, hamkumbuki kwamba niliwaambieni haya yote wakati nilipokuwa pamoja nanyi? Lakini kuna kitu kinachomzuia sasa, nanyi mkijua kitu hicho. Basi, huyo movu ataonekana wakati wake ufaao. Hata hivyo, movu huyo aliyefichika anafanya kazi sasa lakini hataonekana mpaka yule anayemzuia aondolewe. Hapo ndipo movu atakapotokea, lakini Bwana Yesu anapokuja atamua kwa pumzi ya kinywa chake na kumwangamiza kwa mng'ao wa kuja kwake. Huyo movu atakuja na nguvu za shetani na kufanya kila namna ya miujiza na maajabu ya uongo, na kutumia udanganyifu wa kila namna kwa wale walio katika mkumbo wa kupotea. Hao watapotea kwa sababu hawakuupokea na kuupenda ule ukweli ili waokolewe. Ndiyo maana Mungu amewaweka chini ya nguvu ya upotovu wa uamini uongo. Matokeo yake ni kwamba wote wasioamini ukweli, bali wanafurahia dhambi watahukumiwa. Tunapaswa kumshukuru Mungu daima kwa ajili yenu nyinyi, ndugu nyinyi mnaopendwa na Bwana. Kwa maana Mungu amewateua tangu mwanzo mpate kuokolewa kwa nguvu ya Roho mfanywe watu wake watakatifu kwa imani yenu katika ukweli. Mungu aliwaitieni jambo hili kwa njia ya habari njema tuliyowahubirieni, aliwaiteni mpate kupokea sehemu yenu katika utukufu wa Bwana wetu Yesu Kristo. Basi ndugu, simameni imara na kuzingatia yale mafundisho tulio wafundisheni kwa mahubiri yetu na barua zetu. Tunamwomba Bwana wetu Yesu Kristo mwenyewe na Mungu Baba yetu ambaye alitupenda na kwa neema yake akatujalia faraja ya milele na tumaini jema, aifariji mioyo yenu na kuwaimarisheni ili muweze daima kutenda na kusema yaliyo mema.