Tito, sura ya kwanza. Mimi Paulo mtumishi wa Mungu na mtume wa Yesu Kristo naandika. Mimi nimechaguliwa kuijenga imani ya wateule wa Mungu na kuwaongoza wa ufahamu ukweli wa dini yetu ambayo msingi wake ni tumaini la kupata uhai wa milele. Mungu ambaye hasemi uongo alituahidia uhai huo kabla ya mwanzo wa nyakati na wakati ufaao ulipowadia akaudhihirisha katika ujumbe wake. Mimi nilikabidhiwa ujumbe huo niutangaze kufuatana na amri ya Mungu mokozi wetu. Ninakuandikia wewe Tito, mwanangu wa kweli katika imani tunayoshiriki na kutakia neema na amani kutoka kwa Mungu Baba na kutoka kwa Kristo Yesu mkombozi wetu. Nilikuacha Krete ili urekebishe yale mambo ambayo hayakuwa yamekamilika bado na kuwateua wazee wa kanisa katika kila mji. Kumbuka maagizo yangu. Mzee wa kanisa anapaswa kuwa mtu asiye na hatia, aliye na mke mmoja tu, na watoto wake wanapaswa kuwa waumini wasiojulikana kuwa wakorofi au wakaidi. Maana kwa vile kiongozi wa kanisa ni mkurugenzi wa kazi ya Mungu, anapaswa kuwa mtu asiye na hatia. Asiwe mwenye majivuno, mwepesi wa hasira, mlevi, mkorofi au mchoyo. Anapaswa kuwa mkarimu na anayependa mambo mema. Anapaswa kuwa mtu mtaratibu, mwadilifu, mtakatifu na mwenye nidhamu. Ni lazima ashike kikamilifu ujumbe ule wa kuaminika kama unavyofundishwa. Ndivyo atakavyoweza kuwatia wengine moyo kwa mafundisho ya kweli na kuyafichua makosa ya wale wanayoyapinga mafundisho hayo. Maana wako watu wengi hasa wale walioongoka kutoka dini ya Kiyahudi, ambao ni wakaidi na wanawapotosha wengine kwa upumbavu wao. Lazima kukomesha maneno yao Kwani wanavuruga jumuiya nzima kwa kuwafundisha mambo ambayo hawapaswi kufundisha. Wanafanya hivyo kwa nia mbaya ya kupata faida ya fedha. Hata mmoja wa manabii wao ambaye naye pia ni Mkrete alisema, Wakrete husema uongo daima, ni kama wanyama wabaya walafi na wavivu. Naye alitoboa ukweli, na kwa sababu hiyo Unapaswa kuwakaripia vikali, ili wawe na imani kamilifu, wasiendelee kushikilia hadithi tupu za Kiyahudi na maagizo ya kibinadamu yanayozuka kwa watu walioukataa ukweli. Kila kitu ni safi kwa watu walio safi, lakini hakuna chochote kilicho safi kwa wale waliochafuliwa na wasioamini. Wa maana, dhamiri na akili zao zimechafuliwa. Watu kama hao hujidai kwamba wanamjua Mungu lakini kwa matendo yao humkana. Ni watu wa kuchukiza mno na wakaidi, hawafai kwa jambo lolote jema.