Waibrania, sura ya sita. Basi, tuyaache nyuma yale mafundisho ya mwanzo mwanzo juu ya Kristo, tusonge mbele kwa yale yaliyokomaa na siyo kuendelea kuweka msingi kuhusu kuachana na matendo ya kifo na juu ya kumwamini Mungu. Mafundisho juu ya ubatizo na kuwekewa mikono, ufufuo wa wafu na hukumu ya milele. Hilo tutafanya, Mungu akipenda. Maana watu waliokwisha kuangaziwa, wakaonja zawadi za mbinguni, wakashirikishwa Roho Mtakatifu na kuonja wema wa neno la Mungu na nguvu za ulimwengu ujao, kisha wakaiasi imani yao, haiwezekani kuwarudisha hao watubu tena. Hao wanamsulubisha tena mwana wa Mungu kwa makusudi na kumwaibisha hadharani. Ardhi ambayo huipokea mvua inayonyeshea mara kwa mara na kuotesha mimea ya faida kwa mkulima, imebarikiwa na Mungu. Ardhi ikiota miti ya miiba na magugu haina faida, karibu italaaniwa na Mungu, na mwisho wake ni kuchomwa moto. Ingawa twasema namna hii, wapenzi wetu, tuna uhakika wa kupewa mambo mema zaidi, yaani wokovu. Mungu hakosi haki; yeye hataisahau kazi mlioifanya au upendo mlioonyesha kwa ajili yake katika huduma mliowapa na mnayowapa sasa watu wake. Hamu yetu ni kwamba kila mmoja wenu aonyeshe bidii hiyo hiyo mpaka mwisho, ili yale mnayotumainia yapate kutimia. Hivyo msio wavivu, bali mwe kama wale wanaoamini na wenye uvumilivu wakapokea yale aliyoahidi Mungu. Mungu alipompa Abrahamu ahadi, aliapa kwa jina lake mwenyewe, maana hakuna aliye mkuu kuliko Mungu ambaye kwa huyo angeweza kuapa. Mungu alisema, Hakika nitakubariki na nitakupa wazao wengi. Abrahamu alisubiri kwa uvumilivu na hivyo akapokea kile alichoahidiwa na Mungu. Watu wanapoapa huapa kwa mmoja aliye mkuu kuliko wao, na kiapo husuluhisha ubishi wote. Naye Mungu aliimarisha ahadi yake kwa kiapo, na kwa namna hiyo akawaonyesha wazi wale aliowaahidia kwamba hatabadili nia yake. Basi kuna vitu hivi viwili, ahadi na kiapo, ambavyo haviwezi kubadilika na wala juu ya hivyo Mungu hawezi kusema uongo. Kwa hiyo sisi tuliokimbilia usalama kwake, tunapewa moyo wa kushikilia imara tumaini lililowekwa mbele yetu. Tunalo tumaini hilo kama nanga ya maisha yetu. Tumaini hilo lapenya mpaka mahali patakatifu mbinguni. Yesu mwenyewe ametangulia kuingia humo kwa ajili yetu na amekuwa kuhani mkuu milele kwa utaratibu wa ukuhani wa Melkisedeki.