Waibrania Sura ya kumi. Kwa vile sheria ni kivuli tu cha mambo mema yatakayokuja na si picha kamili ya mambo yale halisi, dhabihu zilezile za sheria zinazotolewa mwaka hata mwaka haziwezi kamwe kuwafanya wale wanaoabudu wawe wakamilifu. Kama hao watu wanaomwabudu Mungu wangekuwa wametakaswa dhambi zao kweli, hawangejisikia tena kuwa na dhambi na dhabihu hizo zote zingekoma lakini dhabihu hizo hufanyika kila mwaka kuwakumbusha watu dhambi zao. Maana damu ya fahali na mbuzi haiwezi kamwe kuondoa dhambi. Ndiyo maana Kristo alipokuja ulimwenguni alimwambia Mungu, hukutaka dhabihu wala sadaka, lakini umenitayarishia mwili. Sadaka za kuteketezwa au za kuondoa dhambi hazikupendezi. Hapo nikasema, niko hapa ee Mungu, kutimiza matakwa yako kama ilivyoandikwa juu yangu katika kitabu cha sheria. Kwanza alisema, hutaki wala hupendezwi na dhabihu, sadaka za kuteketezwa na za kuondoa dhambi. Alisema hivyo ingawa sadaka hizi zote hutolewa kufuatana na sheria. Kisha akasema, Niko hapa, ee Mungu, tayari kufanya matakwa yako. Hivyo Mungu alibatilisha dhabihu za zamani na mahali pake akaweka dhabihu nyingine moja. Kwa kuwa Yesu Kristo alitimiza matakwa ya Mungu, sisi tunatakaswa dhambi zetu kwa ile dhabihu ya mwili wake aliyotoa mara moja tu ikatosha. Kila kuhani Myahudi hutoa huduma yake ya ibada ya kila siku na kutoa dhabihu zile zile mara nyingi, dhabihu ambazo haziwezi kuondoa dhambi. Lakini Kristo alitoa dhabihu moja kwa ajili ya dhambi, dhabihu ifayo milele kisha, akaketi upande wa kulia wa Mungu, anangoja adui zake wafanywe kama kibao chini ya miguu yake. Basi kwa dhabihu yake moja amewafanya kuwa wakamilifu milele wote wale wanaotakaswa dhambi zao. Naye Roho Mtakatifu anatupa ushahidi wake; kwanza anasema Hili ndilo agano nitakalofanya nao siku zijazo, asema Bwana: nitaweka sheria zangu mioyoni mwao na kuziandika akilini mwao. Kisha akaongeza kusema: sitakumbuka tena dhambi zao wala vitendo vyao vya uhalifu. Basi dhambi zikishaondolewa, hakutakuwa na haja tena ya kutoa dhabihu za kuondoa dhambi. Basi ndugu, kwa damu ya Yesu tunapewa moyo thabiti wa kuingia mahali patakatifu. Yeye ametufungulia njia mpya, njia ya uhai kupitia lile pazia, yaani mwili wake mwenyewe. Basi tunaye kuhani maarufu aliye na mamlaka juu ya nyumba ya Mungu. Kwa hiyo tumkaribie Mungu kwa moyo mnyofu na imani timilifu, kwa mioyo iliyotakaswa kutokana na dhamiri mbaya na kwa miili iliyosafishwa kwa maji safi. Tuzingatie kabisa tumaini letu tunalokiri, maana Mungu aliyefanya ahadi zake ni mwaminifu. Tujitahidi kushirikiana kwa ajili ya kuongezeana bidii ya kupendana na kutenda mema. Tusiache ile desturi ya kukutana pamoja kama vile wengine wanavyofanya. Bali tunapaswa kusaidiana, kwani kama muonavyo, siku ile ya Bwana inakaribia. Maana tukiendelea kutenda dhambi makusudi baada ya kufahamu ukweli, hakuna dhabihu iwezaye kutolewa tena kwa ajili ya kuondoa dhambi. Linalobaki ni kungojea tu kwa hofu hukumu ya Mungu na moto mkali utakaowaangamiza wote wanaompinga. Mtu yeyote asiyetii sheria huuawa bila ya huruma, kukiwa na ushahidi wa watu wawili au watatu. Je, Mtu yule anayempuuza mwana wa Mungu na kuidharau damu ya agano la Mungu iliyomtakasa, mtu anayemtukana roho wa Mungu anastahili kupata adhabu kali ya namna gani? Maana tunamfahamu yule aliyesema, mimi nitalipiza kisasi, mimi nitalipiza, na ambaye alisema pia Bwana atawahukumu watu wake. Kuanguka mikononi mwa Mungu aliye hai ni jambo la kutisha mno. Kumbukeni yaliyotokea siku zile za kwanza, mlipoangaziwa mwanga wa Mungu. Ingawa siku zile mlipatwa na mateso mengi, nyinyi mlistahimili. Mara nyingine mlitukanwa na kufedheheshwa hadharani, mara nyingine mlikuwa radhi kuungana na wale walioteswa namna hiyo hiyo mlishiriki mateso ya wafungwa, na mliponyang'anywa mali yenu mlistahimili kwa furaha, maana mlijua kwamba mnayo mali bora zaidi na yenye kudumu milele. Basi msipoteze uhodari wenu, maana utawapatieni tuzo kubwa. Mnahitaji kuwa na uvumilivu ili mweze kutimiza matakwa ya Mungu na kupokea kile alichoahidi, maana kama yasemavyo Maandiko, bado kidogo tu na yule anayekuja atakuja, wala hatakawia. Lakini mtu wangu aliye mwadilifu ataamini na kuishi, walakini akirudi nyuma, mimi sitapendezwa naye. Basi sisi hatumo miongoni mwa wale wanaorudi nyuma na kupotea, ila sisi tumo na wale wanaoamini na kuokolewa.