Yakobo sura ya kwanza. Mimi Yakobo mtumishi wa Mungu na wa Bwana Yesu Kristo, nawaandikia nyinyi makabila kumi na mawili yaliyotawanyika ulimwenguni. Salamu. Ndugu zangu, muwe na furaha munapopatwa na majaribu mbalimbali mbali. Kwani mwajua kwamba imani yenu ikiisha sitahimili itawapatieni uvumilivu, muwe na hakika kwamba uvumilivu wenu Utawategemeza mpaka mwisho mpate kuwa wakamilifu na watimilifu, bila kupungukiwa chochote. Lakini kama mmoja wenu ametindikiwa hekima, basi anapaswa kumwomba Mungu, ambaye atampatia, kwani Mungu huwapa wote kwa wingi na kwa ukarimu. Lakini anapaswa kuomba kwa imani bila mashaka yoyote. Mtu aliye na mashaka ni kama mawimbi ya bahari ambayo husukumwa na kutupwa tupwa na upepo. Kwa hiyo, mtu aliye na mashaka, mwenye nia mbili na asiye na msimamo katika mwenendo wake wote asidhani ya kwamba atapata chochote kile kutoka kwa Bwana. Ndugu aliye masikini anapaswa kufurahi wakati Mungu anapomkweza. Naye tajiri anapaswa kufurahi anaposhushwa na Mungu. Maana tajiri atatoweka kama ua la porini. Jua huchomoza na kwa joto lake kali hukausha mimea, nayo maua yake huanguka na uzuri wake wote huharibika. Vivyo hivyo tajiri ataangamizwa katika shughuli zake. Heri mtu anayebaki mwaminifu katika majaribu, kwani akiisha stahimili atapewa tuzo la uhai ambalo Mungu aliwaahidi wale wanaompenda. Kama mtu akijaribiwa, asiseme ninajaribiwa na Mungu, maana Mungu hawezi kujaribiwa na uovu, wala yeye hamjaribu mtu yeyote. Lakini mtu hujaribiwa anapovutwa na, na kunaswa na tamaa zake mbaya. Tamaa ikiiva huzaa dhambi, nayo dhambi ikikomaa huzaa kifo. Ndugu zangu wapenzi, msidanganyike. Kila kipaji chema na kila zawadi kamilifu hutoka mbinguni, hutoka kwa Baba muumba wa mianga ambaye habadiliki wala hana alama yoyote ya ugeugeu. Kwa kupenda kwake mwenyewe alituzaa kwa neno lake la ukweli, ili tuwe katika nafasi ya kwanza miongoni mwa viumbe vyake. Ndugu zangu wapenzi, kumbukeni jambo hili, kila mtu na awe mwepesi wa kusikia, lakini si mwepesi wa kusema wala mwepesi wa kukasirika. Mwenye hasira hawezi kutimiza matakwa ya Mungu yaliyo ya haki kwa hiyo tupiliyeni mbali mwenendo mchafu na tabiya zote mbovu. Jiwekeni chini ya Mungu na kupokeya lile neno lililopandwa myoyoni mwenu, ambalo laweza kuziyokowa nafsi zenu. Msijidanganye wenyewe kwa kusikiliza tu neno lake, bali litekelezeni kwa vitendo. Yeyote anayesikiliza hilo neno lakini halitekelezi, huyo ni kama mutu anaye jiyangaliya sura yake mwenyewe katika tkioo hujiangalia mwenyewe kisha huenda zake na mara husahau jinsi alivyo. Lakini mtu anayeangalia kwa makini sheria kamilifu ambayo huwapa watu uhuru, mtu anayeendelea kuizingatia na si kuisikia tu na kuisahau baadaye, bali anaitekeleza, mtu huyo atabarikiwa katika kila kitu anachofanya. Kama mtu akijiona kuwa ni mtu mwenye dini lakini hawezi kutawala ulimi wake, dini yake haifai kitu na anajidanganya mwenyewe. Dini iliyo safi na isiyo na hitilafu mbele ya Mungu Baba ni hii: kuwasaidia yatima na wajane katika shida zao na kujilinda mwenyewe usichafuliwe na ulimwengu huu.