Ndugu zangu, mkiwa mnamwamini Bwana Yesu Kristo, Bwana wa utukufu, msiwabague watu kamwe. Tuseme mtu mmoja ambaye amevaa pete ya dhahabu na mavazi nadhifu anaingia katika mkutano wenu, na papo hapo akaingia mtu maskini aliyevaa mavazi machafu. Ikiwa mtamstahi zaidi yule aliyevaa mavazi ya kuvutia na kumwambia keti hapa mahali pazuri, na kumwambia yule maskini, wewe simama huko, au keti hapa sakafuni miguuni pangu. Je, huo si ubaguzi kati yenu? Je, na huo uamuzi wenu haujatokana na fikira mbaya? Ndugu zangu wapenzi, sikilizeni, Mungu amechagua watu ambao ni maskini katika ulimwengu huu ili wapate kuwa matajiri katika imani na kupokea ufalme aliyo wahidia wale wanaompenda. Lakini nyinyi muna wadharau watu masikini. Je, matajili si ndiyo wanawo wakandamizeni na kuwapeleka mahakamani? Je, si hawo hawo wanao litukana hilo jina lenu zuli mulilopewa? Kama mnaitimiza ile sheliya ya ufalme, kama ilivyoandikwa katika maandiko matakatifu, mpende jilani yako kama wunavyojipenda mwenyewe, Mtakuwa mnafanya vema kabisa. Lakini mkiwabagua watu, basi mwatenda dhambi, nayo sheria inawahukumu nyinyi kuwa mna hatia. Anayevunja amri mojawapo ya sheria atakuwa na hatia ya kuivunja sheria yote. Maana yule yule aliyesema usizini, alisema pia usiue. Kwa hiyo hata ikiwa hukuzini lakini umeua, wewe umeivunja sheria. Basi semeni na kutenda kama watu watakaohukumiwa kwa sheria iletayo uhuru. Maana Mungu hatakuwa na huruma atakapomhukumu mtu asiyekuwa na huruma, lakini huruma hushinda hukumu. Ndugu zangu, kuna faida gani mtu kusema ana imani lakini haonyeshi kwa vitendo? Je, hiyo imani yawezaje kumuokoa? Tuseme kaka au dada hana nguo au chakula Yafaa kitu gani nyinyi kuwaambia hao nendeni salama, mkaote moto na kushiba, bila kuwapatia mahitaji yao ya maisha? Vivyo hivyo imani peke yake bila matendo imekufa. Lakini mtu anaweza kusema, wewe unayo imani, mimi ninayo matendo. Haya, nionyeshe jinsi mtu anavyoweza kuwa na imani bila matendo, nami nitakuonyesha imani yangu kwa matendo yangu. Je, wewe unaamini kwamba yuko Mungu mumoja? Sawa, lakini hata pepo huamini hilo, na hutetemeka kwa hofu. Mupumbavu we, je, wataka kuwonyeshwa kwamba imani bila matendo imekufa? Je, Abulahamu babu yetu alipataje kukubaliwa kuwa mwadilifu? Kwa matendo yake, wakati alipomutowa dhabihu mwanawe Isaka juu ya madhabahu. Wawona basi kwamba imani yake iliandamana na matendo yake. Imani yake ilikamilishwa kwa matendo yake. Hivyo yakatimia yale maandiko matakatifu yasemayo, Abrahamu alimwamini Mungu na kwa imani yake akakubaliwa kuwa mtu mwadilifu. Na hivyo Abrahamu akaitwa rafiki ya Mungu. Mnaona basi kwamba mtu hukubaliwa kuwa mwadilifu kwa matendo yake na si kwa imani peke yake. Ilikuwa vivyo hivyo kuhusu yule malaya Rahabu. Yeye alikubaliwa kuwa mwadilifu kwa sababu aliwapokea wale wapelelezi na kuwasaidia waende zao kwa kupitia njia nyingine. Basi, kama vile mwili bila roho umekufa, vivyo hivyo imani bila matendo imekufa.