Yakobo sura ya tatu. Ndugu zangu, wengi wenu musiwe waalimu, kama mujuavyo sisi waalimu tutapata hukumu kubwa zaidi kuliko wengine. Lakini kama mutu hakosi katika usemi wake, basi huyo ni mukamilifu na anaweza kutawala nafsi yake yote. Sisi huwatiya farasi lijamu kinywani mwawo ili watutiyi, na kwa njia hiyo twaweza kuwawongoza kokote tunakotaka. Meli nazo piya ingawa ni kubwa sana na husukumwa na upepo mukali, huweza kugeuzwa kwa usukani mudogo sana, zikaelekea kokote nahodha anakotaka. Vivyo hivyo, ulimi, ingawa ni kiungo kidogo cha mwili, hujisifia makuu sana. Moto mudogo waweza kuteketeza musitu mukubwa. Hali kadhalika, ulimi ni kama moto, umejaa mawovu chungu nzima unayo nafasi yake katika miili yetu na hueneza ubaya katika nafsi zetu zote, huteketeza maisha yetu yote kwa moto utokao jehanamu. Kwenyewe binadamu anaweza kuwafuga wanyama na amefaulu kufuga viumbe vyote, wanyama wa mwituni, ndege, nyoka na viumbe vya baharini, lakini hakuna mtu aliyefaulu kuufuga ulimi. Ulimi ni kitu kiovu, hakitawaliki na kimejaa sumu inayouua kwa ulimi. Sisi twamshukuru Bwana na Baba yetu, kwa ulimi huo huo twawalaani watu, watu ambao wameumbwa kwa mfano wa Mungu. Maneno ya kubariki na ya kulaani kutoka katika kinywa kimoja! Ndugu zangu, mambo haya hayapaswi kuwa hivyo. Je, chemichemi moja yaweza kutoa maji matamu na maji machungu pamoja? Ndugu zangu, je, mtini waweza kuzaa zaituni au mzabibu waweza kuzaa tini? Chemchemi ya maji ya chumvi haiwezi kutoa maji matamu. Je, ni nani mwenye hekima na akili miongoni mwenu? Basi aonyeshe jambo hilo kwa mwenendo wake mzuri na kwa matendo yake mema yanayofanyika kwa unyenyekevu na hekima. Lakini ikiwa mioyo yenu imejaa wivu, chuki na ubinafsi, basi msijisifu na kusema uongo dhidi ya ukweli. Hekima ya namna hiyo haitoki juu mbinguni. Hekima hiyo ni ya ulimwengu na ya kidunia, tena ni ya kishetani. Maana popote palipo na wivu na ubinafsi, hapo pana fujo na kila aina ya uovu. Lakini hekima itokayo juu mbinguni kwanza ni safi, inapenda amani, upole na huwajali watu, imejaa huruma na huzaa matunda ya matendo mema, haina ubaguzi wala unafiki. Uadilifu ni mazao ya mbegu ambazo wapenda amani hupanda katika amani.