Petro wa kwanza, sura ya pili. Basi, acheni uovu wote. Uongo, unafiki, wivu na maneno ya kashifa visiweko tena. Kama vile watoto wachanga wanavyotamani maziwa, nanyi pia mnapaswa kuwa na hamu ya maziwa halisi ya kiroho ili kwa nguvu yake mpate kukua na kukombolewa kama yasemavyo maandiko matakatifu, mmegundua kwamba Bwana ni mwema. Basi, mwendeeni Bwana, yeye ndiye jiwe hai lililokataliwa na watu, lakini mbele ya Mungu ni jiwe teule na la thamani kubwa. Mwendeeni yeye kama mawe hai, mkajengeke na kuwa nyumba ya kiroho ambamo mtatumikia kama makuhani watakatifu kutolea dhabihu za kiroho zenye kumpendeza Mungu kwa njia ya Yesu Kristo. Maana maandiko matakatifu yasema, Tazama, naweka jiwe huko Sioni. Jiwe la msingi, teule na la thamani. Mtu atakayemwamini huyo hataaibishwa. Kwenu nyinyi mnaoamini, jiwe hilo ni la thamani kubwa. Lakini kwa wale wasioamini, jiwe walilolikataa waashi, sasa limekuwa jiwe kuu la msingi. Tena maandiko yasema, jiwe hilo ni jiwe la kujikwaa, mwamba wa kuwaangusha watu. Watu hujikwaa kwa sababu hawauamini ule ujumbe, na ndivyo walivyopangiwa tangu mwanzo. Lakini nyinyi ni ukoo mteule, makuhani wa mfalme, taifa takatifu, watu wake Mungu mwenyewe, mlioteuliwa kutangaza matendo makuu ya Mungu aliyewaiteni kutoka gizani akawaingizeni katika mwanga wake mkuu. Wakati mmoja nyinyi hamkuwa watu wa Mungu, lakini sasa nyinyi ni watu wake. Wakati mmoja hamkupewa huruma ya Mungu, lakini sasa Mmepokea huruma. Wapenzi wangu, nawasihi nyinyi kama wageni na wakimbizi hapa duniani, achaneni na tamaa za mwili ambazo hupingana na Roho. Mwenendo wenu kati ya watu wasiomjua Mungu unapaswa kuwa mwema kabisa, ili hata watakapowasingizieni kwamba mnatenda mabaya, waweze kutambua matendo yenu mema na hivyo wamtukuze Mungu siku ya kuja kwake. Basi jiwekeni chini ya mamlaka yote ya kibinadamu kwa ajili ya Bwana, utii kwa mfalme aliye mtawala mkuu, utii kwa wakuu wa mikoa, ambao wameteuliwa naye kuwaadhibu wahalifu halifu na kuwasifu watendao mema. Maana Mungu anataka muweze kuyakomesha maneno ya kijinga ya watu wasio na akili kwa matendo mema mnayofanya. Ishini kama watu huru, lakini msiutumie uhuru wenu kuuficha ubaya, bali ishini kama watumishi wa Mungu. Waheshimuni watu wote, wapendeni ndugu zenu waumini, mcheni Mungu, mheshimuni mfalme. Enyi watumishi wa nyumbani, watiini wakuu wenu kwa heshima yote, wawe wema na wapole au wenye kuchukiza. Maana kama mnavumilia maumivu ya mateso msiyostahili kwa sababu mwajua kwamba Mungu anataka hivyo, basi Mungu atawafadhili. Maana mtapata tuzo gani mkivumilia mapigo mnayostahili kwa sababu ya makosa yenu? Lakini kama mnavumilia mateso hata ingawa mmetenda mema, Mungu atawapeni baraka kwa ajili hiyo. Hayo ndiyo mlioitiwa. Maana Kristo mwenyewe aliteseka kwa ajili yenu, akawaachieni mfano ili mfuate mwenendo wake. Yeye hakutenda dhambi wala neno la udanganyifu halikusikika mdomoni mwake. Alipotukanwa, yeye hakujibu kwa tukano. Alipoteseka, yeye hakutoa vitisho. Bali aliyaweka matumaini yake kwa Mungu, hakimu mwenye haki. Yeye mwenyewe alizibeba dhambi zetu katika mwili wake juu ya msalaba, tupate kufa kuhusu dhambi na kuishi kwa ajili ya uadilifu. Kwa majeraha yake nyinyi mmeponywa. Nyinyi mlikuwa kama kondoo waliokuwa wamepotea. Lakini sasa mmemrudia mchungaji na mlinzi wa roho zenu.