Petro wa kwanza, sura ya nne. Maadamu Kristo aliteseka kimwili, nanyi pia mnapaswa kujiimarisha kwa nia hiyo yake, maana mtu akishateseka kimwili hahusiki tena na dhambi. Tangu sasa basi, maisha yaliyowabakia kuishi hapa duniani yanapaswa kuongozwa na matakwa ya Mungu, siyo na tamaa za kibinadamu. Wakati uliopita mlikuwa na muda mrefu wa kufanya mambo wanayofanya watu wasiomjua Mungu. Mliishi maisha ya anasa, ubinafsi, ulevi, ugomvi, kunywa mno na ya ibada haramu za sanamu. Sasa watu hao wasiomjua Mungu wanashangaa wanapoona kwamba hamuandamani nao tena katika hali ya kuishi vibaya na hivyo wanawatukaneni. Lakini watapaswa kutoa hoja juu ya jambo hilo mbele yake Mungu aliye tayari kwa hukumu walio hai na waliokufa. Ndiyo maana habari njema ilihubiriwa hata kwa hao waliokufa, ili baada ya kuhukumiwa katika maisha yao ya kimwili, kama wengine waishi kwa ajili ya Mungu kwa njia ya roho. Mwisho wa vitu vyote umekaribia. Kwa hiyo mnapaswa kuwa na utaratibu na kukesha ili muweze kusali. Zaidi ya yote, pendaneni kwa moyo wote, maana upendo hufunika dhambi nyingi. Mwe na ukarimu nyinyi kwa nyinyi bila kunung'unika. Kila mmoja anapaswa kutumia kipaji alichojaliwa na Mungu kwa faida ya wengine kama wakili mwema wa zawadi mbalimbali za Mungu. Anayesema kitu, maneno yake na yawe kama maneno ya Mungu. Anayetumikia, anapaswa kutumikia kwa nguvu anayojaliwa na Mungu. Ili katika mambo yote, Mungu atukuzwe kwa njia ya Yesu Kristo ambaye utukufu na nguvu ni vyake milele na milele. Amina. Wapenzi wangu, msishangae kuhusu majaribio makali mnayopata kana kwamba mnapatwa na kitu kisicho cha kawaida, ila furahini kwamba mnashiriki mateso ya Kristo ili mweze kuwa na furaha tele wakati utukufu wake utakapofunuliwa. Heri yenu ikiwa mnatukanwa kwa sababu ya jina la Kristo, jambo hilo lamaanisha kwamba roho mtukufu Yaani Roho wa Mungu anakaa nanyi. Asiwepo mtu yeyote miongoni mwenu ambaye anapaswa kuteseka kwa sababu ni muuaji, mwizi, mhalifu au mwovu. Lakini kama mtu akiteseka kwa sababu ni Mkristo, basi asione aibu, bali amtukuze Mungu kwa sababu mtu huyo anaitwa kwa jina la Kristo. Wakati wa hukumu umefika na hukumu hiyo inaanza na watu wake Mungu mwenyewe. Ikiwa hukumu hiyo inaanzia kwetu sisi, basi mwisho wake utakuwa namna gani kwa wale wasioamini habari njema ya Mungu? Kama yasemavyo maandiko matakatifu, ni vigumu kwa watu waadilifu kuokolewa, itakuwaje basi kwa wasio mcha Mungu na wenye dhambi. Kwa hiyo wale wanaoteseka kufuatana na matakwa ya Mungu wanapaswa kwa matendo yao mema kujiweka chini ya muumba wao ambaye ni wa kuaminika kabisa.