Yohane wa kwanza, sura ya kwanza. Habari hii yahusu neno la uhai lililokuweko tangu mwanzo. Sisi tulilisikia na kuliona kwa macho yetu wenyewe, tulilitazama na kulishika neno hilo la uhai kwa mikono yetu wenyewe. Uhai huo ulipodhihirishwa, sisi tuliuona na kuushuhudia, na sasa tunawatangazia uhai huu wa milele uliokuwa kwa Baba na kudhihirishwa kwetu. Tulichokiona na kukisikia ndicho tunachowatangazieni ninyi pia, ili mpate kujiunga nasi katika umoja tulio nao na Baba na Mwana Yesu Kristo. Tunawaandikia nyinyi mambo haya kusudi furaha yetu ikamilike. Basi habari tuliyosikia kwake Yesu na tunayowahubirieni ndiyo hii: Mungu ni mwanga na hamna giza lolote ndani yake. Tukisema kwamba tuna umoja naye na papo hapo twaishi gizani, tutakuwa tumesema uongo na hatuishi kwa ukweli. Lakini tukiishi katika mwanga kama naye alivyo katika mwanga, basi tutakuwa na umoja sisi kwa sisi, na damu ya Yesu Kristo mwana wake Mungu inatutakasa dhambi zote. Tukisema kwamba hatuna dhambi, tunajidanganya wenyewe na ukweli haumo ndani yetu. Lakini tukiziungama dhambi zetu, basi Mungu ni mwaminifu na mwadilifu, naye atatusamehe dhambi zetu na kututakasa uovu wote. Tukisema kwamba hatujatenda dhambi, tutakuwa tumemfanya Mungu mwongo na neno lake halimo ndani yetu.