Yohane wa kwanza sura ya pili Watoto wangu, inawaandikieni mambo haya kusudi msitende dhambi, lakini ikijatokea mtu akatenda dhambi, tunaye anayetusaidia kumwomba Baba, ndiye Yesu Kristo aliye mwadilifu kabisa. Kristo ndiye sadaka iondoaye dhambi zetu, wala si dhambi zetu sisi tu, bali pia dhambi za ulimwengu wote. Tukizitii amri za Mungu, basi tunaweza kuwa na hakika kwamba tunamjua. Mtu akisema kwamba anamjua, lakini hazitii amri zake, basi mtu huyo ni mwongo na ukweli haumo ndani yake. Lakini mtu yeyote anayeshika neno la Mungu, huyo ndiye aliye na upendo kamili wa Mungu ndani yake. Hivi ndivyo tunavyoweza kuwa na hakika kwamba tunaungana naye. Mtu yeyote anayesema kwamba ameungana na Mungu anapaswa kuishi kama alivyoishi Yesu Kristo. Wapenzi wangu, amri hii ninayowaandikieni si amri mpya; ni amri ile ile ya zamani uliokuwa nayo tangu mwanzo. Amri hiyo ya zamani ni ule ujumbe mliosikia. Hata hivyo, amri hii ninayowaandikieni ni amri mpya, na ukweli wake unaonekana ndani ya Kristo na ndani yenu pia, maana giza linatoweka na mwanga wa ukweli umekwisha anza kuangaza. Yeyote asemaye kwamba yumo katika mwanga lakini anamchukia ndugu yake, mtu huyo bado yumo gizani. Yeyote ampendaye ndugu yake yuko katika mwanga, na hamna chochote ndani yake kiwezacho kumkwaza mtu. Lakini anayemchukia ndugu yake yumo gizani, anatembea gizani na hajui anakokwenda, maana giza limempofusha. Ninawaandikieni nyinyi watoto kwa kuwa dhambi zenu zimeondolewa kwa jina la Kristo. Nawaandikieni nyinyi akina baba, kwani mnamjua yeye ambaye amekuwako tangu mwanzo. Nawaandikieni nyinyi vijana, kwa sababu mmemshinda yule mwovu. Nawaandikieni nyinyi watoto, kwa sababu mnamjua Baba. Nawaandikieni nyinyi akina baba, kwa kuwa mnamjua yeye ambaye amekuwako tangu mwanzo nawaandikieni nyinyi vijana kwa sababu mna nguvu, neno la Mungu limo ndani yenu, na amemshinda yule mwovu. Msiupende ulimwengu wala chochote kilicho cha ulimwengu. Mtu anayeupenda ulimwengu, upendo wa Baba hauwezi kuwamo ndani yake. Vitu vyote vya ulimwengu, tamaa mbaya za mwili, vitu wanavyoviona watu na kuvitamani majivuno yasababishwayo na mali, vyote hivyo havitoki kwa Baba, bali vyatoka kwa ulimwengu. Ulimwengu pamoja na vitu vyake vyote vyenye kutamanika unapita, lakini mtu atendaye atakalo Mungu anaishi milele. Watoto, huu ni wakati wa mwisho. Mlikwisha sikia kwamba mpinzani wa Kristo anakuja, na sasa wapinzani wengi wa Kristo wamekwisha fika na hivyo twajua kwamba mwisho ukaribu. Watu hao wametokea kati yetu, lakini hawakuwa kweli wa kwetu, na ndiyo maana walituacha. Kama wangalikuwa wa kwetu, wangalibaki nasi, lakini waliondoka wakaenda zao, kusudi ionekane wazi kwamba hawakuwa kamwe wa kwetu. Nyinyi lakini mlipata kumiminiwa Roho Mtakatifu na Kristo, na nyote mnaujua ukweli. Basi nawaandikieni si kwa kuwa hamuujui ukweli, bali kwa sababu mnaujua, na pia mnajua kwamba uongo wowote haupatikani katika ukweli. Mwongo ni nani? Ni yule anayekana kwamba Yesu ni Kristo. Mtu wa namna hiyo ni mpinzani wa Kristo, anamkana Baba na Mwana. Maana yeyote anayemkana Mwana anamkana Baba pia, na yeyote anayemkubali Mwana anampata Baba pia. Basi ujumbe ule mliosikia tangu mwanzo na ukae ndani yenu. Kama ujumbe huo mliosikia tangu mwanzo ukikaa ndani yenu, basi mtakaa ndani yake mwana na Baba. Na ahadi aliyotuahidia sisi ndiyo hii, uhai wa milele. Nimewaandikieni mambo haya kuhusu wale wanaotaka kuwapotosha nyinyi, lakini kwa upande wenu nyinyi, roho mliyemiminiwa na Kristo anakaa ndani yenu, na hivyo hamhitaji kufundishwa na mtu yeyote. Maana yeye anawafundisheni kila kitu, na mafundisho yake ni ya kweli, si ya uongo. Basi shikeni mafundisho ya huyo Roho na kukaa ndani yake Kristo. Naam, watoto, kaeni ndani yake kusudi wakati atakapodhihirishwa tuwe hodari bila kuwa na sababu ya kujificha kwa aibu siku ya kuja kwake. Mnajua kwamba Kristo ni mwadilifu kabisa. Basi, mnapaswa kujua pia kwamba kila mtu atendaye mambo adili ni mtoto wa Mungu.