Yohane wa Kwanza, sura ya tatu. Oneni basi jinsi Baba alivyotupenda mno hata tunaitwa watoto wa Mungu, na kweli ndivyo tulivyo. Ndiyo maana ulimwengu haututambui sisi, kwani haumjui Mungu. Wapenzi wangu, sisi ni watoto wa Mungu sasa, lakini bado haijadhihirishwa wazi jinsi tutakavyokuwa, lakini tunajua kwamba wakati Kristo atakapodhihirishwa tutafanana naye, kwani tutamwona vile alivyo. Basi kila mtu aliye na tumaini hili katika Kristo, ukiweka safi kama vile Kristo alivyo safi kabisa. Kila mtu atendaye dhambi anafanya uhalifu, maana dhambi ni uhalifu. Mnajua kwamba Kristo alikuja kuziondoa dhambi zetu na kwamba kwake hamna dhambi yoyote. basi kila akaaye ndani ya Kristo hatendi dhambi. Lakini kila mtu atendaye dhambi hakupata kamwe kumwona wala kumjua Kristo. Basi watoto wangu, msikubali kupotoshwa na mtu yeyote. Mtu atendaye matendo maadilifu ni mwadilifu, kama vile Kristo alivyo mwadilifu kabisa. Lakini atendaye dhambi ni waibilisi, maana Ibilisi ametenda dhambi tangu mwanzo lakini mwana wa Mungu alikuja duniani kuiharibu kazi ya Ibilisi. Kila aliye mtoto wa Mungu hatendi dhambi, maana anayo hali ya kimungu ndani yake. Hawezi kutenda dhambi kwa sababu yeye ni mtoto wa Mungu. Lakini yeyote asiyetenda mambo maadilifu au asimpenda ndugu yake, huyo si mtoto wa Mungu. Hiyo ndiyo tofauti iliyoko kati ya watoto wa Mungu na watoto wa Ibilisi. Na ujumbe mliosikia tangu mwanzo ndio huu: tunapaswa kupendana, tusiwe kama Kaini ambaye kwa kuongozwa na yule mwovu alimuua ndugu yake. Na kwa nini alimuua? Kwa sababu matendo yake yalikuwa maovu, lakini yale ya ndugu yake yalikuwa mema. Basi ndugu zangu, msishangae kama ulimwengu unawachukia nyinyi. Sisi tunajua kwamba tumekwisha pita kutoka katika kifo na kuingia katika uhai kwa sababu tunawapenda ndugu zetu. Mtu asiye na upendo hubaki katika kifo. Kila anayemchukia ndugu yake ni muuaji, nanyi mnajua kwamba muuaji yeyote yule hana uhai wa milele ndani yake. Sisi tumepata kujua upendo ni nini, kwani Kristo aliyatoa maisha yake kwa ajili yetu, Nasi vile vile tunapaswa kuyatoa maisha yetu kwa ajili ya ndugu zetu. Basi, mtu akiwa na mali za hapa duniani, halafu akamwona ndugu yake ana shida, lakini akawa na moyo mgumu bila kumwonea huruma, anawezaje kusema kwamba anampenda Mungu? Watoto wangu, upendo wetu usiwe maneno matupu, bali uwe upendo wa kweli na wa vitendo. Hivyo ndivyo tuwezavyo kuwa na hakika kwamba sisi ni watu wa ukweli, na hatutakuwa na wasiwasi mbele ya Mungu. Kwa maana hata kama dhamiri yetu ya tuhukumu, twajua kwamba Mungu ni mkuu kuliko dhamiri yetu na kwamba yeye ajua kila kitu. Wapenzi wangu, kama dhamiri yetu haina lawama juu yetu, basi twaweza kuwa na uthabiti mbele ya Mungu na kupokea kwake chochote tunachoomba maana tunazitii amri zake na kufanya yale yanayompendeza. Na amri yake ndiyo hii: kumwamini mwanaye Yesu Kristo na kupendana, kama alivyotuamuru. Anayezitii amri za Mungu anakaa ndani yake Mungu, na Mungu anakaa ndani yake. Kwa njia ya Roho ambaye Mungu ametujalia sisi, twajua kwamba Mungu anakaa ndani yetu.