Yohane wa kwanza sura ya nne. Wapenzi wangu, msisadiki kila mtu asamaye kwamba ana roho wa Mungu bali chunguzeni kwa makini kama huyo mtu anaongozwa na roho wa Mungu au la. Maana manabii wengi wa uongo wamezuka ulimwenguni. Hii ndiyo njia ya kujua kama mtu anaongozwa na roho wa Mungu: kila anayekiri kwamba Kristo alikuja akawa binadamu mtu huyo anaye roho wa Mungu. Lakini mtu yeyote asiyemkiri Kristo hivyo, hana huyo roho atokaye kwa Mungu. Mtu huyo ana roho ambaye ni wa mpinzani wa Kristo. Nanyi mlikwisha sikia kwamba anakuja, na sasa tayari amekwisha wasili ulimwenguni. Lakini nyinyi watoto ni wake Mungu, na mmekwisha washinda hao manabii wa uongo, maana roho aliye ndani yenu ana nguvu kuliko roho aliye ndani ya hao walio wa ulimwengu. Wao husema mambo ya ulimwengu, nao ulimwengu huwasikiliza, kwani wao ni wa ulimwengu. Lakini sisi ni wake Mungu. Mtu anayemjua Mungu hutusikiliza, mtu asiye wa Mungu hatusikilizi. Basi kwa njia hiyo tunaweza kutambua tofauti kati ya roho wa ukweli na roho wa uongo. Wapenzi wangu, tupendane maana upendo hutoka kwa Mungu. Kila mtu aliye na upendo ni mtoto wa Mungu na anamjua Mungu. Mtu asiye na upendo hamjui Mungu, maana Mungu ni upendo. Na Mungu alionyesha upendo wake kwetu kwa kumtumwa mwanaye wa pekee ulimwenguni, ili tuwe na uhai kwa njia yake. Hivi ndivyo upendo ulivyo, si kwamba sisi tulikuwa tumempenda Mungu kwanza bali kwamba yeye alitupenda kwanza hata akamtuma mwanaye awe sadaka ya kutuondolea dhambi zetu. Wapenzi wangu, ikiwa Mungu alitupenda hivyo, basi nasi tunapaswa kupendana. Hakuna mtu aliyekwisha mwona Mungu kamwe, lakini kama tukipendana, Mungu anaishi katika muungano nasi, na upendo wake unakamilika ndani yetu. Tunajua kwamba tunakaa ndani yake Mungu naye Mungu anakaa ndani yetu, kwani yeye ametupa Roho wake. Sisi tumeona na kushuhudia kwamba Baba alimtuma mwanaye awe mwokozi wa ulimwengu. Kila mtu anayekiri kwamba Yesu ni mwana wa Mungu, Mungu anakaa ndani yake naye anakaa ndani yake Mungu. Basi sisi tunajua na tunaamini upendo alio nao Mungu kwetu sisi. Mungu ni upendo na kila mtu aishie katika upendo anaishi katika muungano na Mungu na Mungu anaishi katika muungano naye. Upendo umekamilika ndani yetu, kusudi tuweze kuwa na ujasiri siku ile ya hukumu, kwani maisha yetu hapa duniani ni kama ya Kristo. Palipo na upendo, hapana uoga. Naam, upendo kamili hufukuza uoga wote. Basi mtu mwenye uoga hajakamilika bado katika upendo, kwani woga huhusikana na adhabu. Sisi tuna upendo kwa sababu Mungu alitupenda kwanza. Mtu akisema kwamba anampenda Mungu hali anamchukia ndugu yake, huyo ni mwongo. Maana mtu asiyempenda ndugu yake ambaye anamwona hawezi kumpenda Mungu ambaye hamwoni. Basi hii ndiyo amri aliyotupa Kristo. Anayempenda Mungu anapaswa pia kumpenda ndugu yake.