Yohane wa Kwanza, sura ya tano. Kila mtu anayeamini kwamba Yesu ni Kristo huyo ni mtoto wa Mungu. Kila anayempenda mzazi humpenda pia mtoto wa huyo mzazi. Hivi ndivyo tunavyojua kwamba tunawapenda watoto wa Mungu kwa kumpenda Mungu na kuzitii amri zake, maana kumpenda Mungu ni kuzitii amri zake. Na amri zake si ngumu maana, kila aliye mtoto wa Mungu anaweza kuushinda ulimwengu. Hivi ndivyo tunavyoushinda ulimwengu, kwa imani yetu. Nani basi awezaye kuushinda ulimwengu? Ni yule anayeamini kwamba Yesu ni mwana wa Mungu. Yesu Kristo ndiye aliyekuja kwa maji na damu. Hakuja kwa maji tu, bali kwa maji na kwa damu, naye Roho anashuhudia kwamba ni kweli Kwani Roho ni ukweli. Basi wako mashahidi watatu: Roho, maji na damu, na ushahidi wa hawa watatu waafikiana. Ikiwa twaukubali ushahidi wa binadamu, ushahidi wa Mungu una uzito zaidi. Na huu ndio ushahidi aliotoa Mungu mwenyewe juu ya mwanaye. Anayemwamini mwana wa Mungu anao ushahidi huo ndani yake, lakini asiyemwamini Mungu anamfanya yeye kuwa mwongo, maana hakuamini ushahidi aliotoa Mungu juu ya mwanae. Na ushahidi wenyewe ndiyo huu: Mungu alitupatia uhai wa milele, na uhai huo uko kwa Bwana. Yeyote aliye na mwana wa Mungu anao uhai huo, asiye na mwana wa Mungu hana uhai. Na waandikieni mpate kujua kwamba mnao uhai wa milele nyinyi mnaoamini kwa jina la mwana wa Mungu. Na sisi tuko thabiti mbele ya Mungu, kwani tunahakika kwamba tukimwomba chochote kadiri ya matakwa yake yeye hutusikiliza. Yeye hutusikiliza kila tunapomwomba, na kwa vile tunajua kwamba yeye hutusikiliza kila tunapomwomba, twajua pia kwamba hutupatia yote tunayomwomba. Mtu akimwona ndugu yake ametenda dhambi isiyompeleka kwenye kifo anapaswa kumwombea kwa Mungu naye Mungu atampatia uhai. Nasema jambo hili kuhusu wale waliotenda dhambi ambazo si za kifo. Lakini ipo dhambi yenye kumpeleka mtu kwenye kifo, nami na sisemi kwamba mnapaswa kumwomba Mungu kwa ajili ya hiyo. Kila tendo lisiloadilifu ni dhambi, lakini kuna dhambi isiyompeleka mtu kwenye kifo. Tunajua kwamba kila aliye mtoto wa Mungu hatendi dhambi kwa sababu mwana wa Mungu humlinda salama, na yule mwovu hawezi kumdhuru. Tunajua kwamba sisi ni wake Mungu, ingawa ulimwengu wote unatawaliwa na yule mwovu. Twajua pia kwamba mwana wa Mungu amekuja akatupa elimu ili tumjue Mungu wa kweli, tukaye katika ukweli, tukaye ndani ya mwanaye Yesu Kristo. Huyu ndiye Mungu wa kweli na huu ndio uhai wa milele. Watoto wangu, Epukaneni na sanamu za miungu.