Ufunuo Sura ya pili. Kwa malaika wa kanisa la Efeso andika: mimi nishikae zile nyota saba katika mkono wangu wa kulia, na ambaye hutembea katikati ya vinara saba vya taa vya dhahabu nasema hivi: najua mambo yako yote, najua bidii yako na uvumilivu wako, najua kwamba huwezi kuwavumilia watu waovu na kwamba umewapima wale wanaojisemea kuwa mitume na kumbe siyo, ukagundua kwamba ni waongo. Wewe unayo saburi, umestahimili taabu nyingi kwa ajili ya jina langu, wala hukuvunjika moyo. Lakini ninalo jambo moja dhidi yako: wewe hunipendi tena sasa kama pale awali. Basi pakumbuke pale ulipokuwa kabla ya kuanguka, ukatubu na kufanya kama ulivyofanya pale awali. La sivyo, naja kwako na kukiondoa kinara chako mahali pake. Lakini na kusifu juu ya kitu kimoja, wewe unayachukia wanayoyatenda wa Nikolai, kama ninavyoyachukia mimi. Aliye na masikio basi na asikie yale Roho anayoyaambia makanisa. Mshindi nitamjalia kula matunda ya mti wa uhai ulioko ndani ya bustani ya Mungu. Kwa malaika wa kanisa la Smurna andika: mimi niliye wa kwanza na wa mwisho, ambaye nilikufa na kuishi tena, nasema hivi: najua taabu zako, najua pia umasikini wako, ingawaje kwa kweli wewe ni tajiri. Najua kashfa walizokufanyia wale wanaojiita Wayahudi, lakini si Wayahudi wa kweli, bali ni kundi lake Shetani. Usiogope hata kidogo yale ambayo itakulazimu kuteseka. Sikiliza, Ibilisi anataka kuwajaribu kwa kuwatia baadhi yenu gerezani, nanyi mtapata dhiki kwa muda wa siku kumi. Mmwe waaminifu hata mpaka kufa, nami nitawapeni taji ya uhai. Aliye na masikio basi na asikie yale Roho anayoyaambia makanisa. Mshindi hata umizwa na kifo cha pili. Kwa malaika wa kanisa la Pergamo andika: mimi niliye na upanga mkali wenye makali kuwili nasema hivi. Najua unakoishi. wewe unaishi kwenye makao makuu ya shetani, lakini bado unashikilia jina langu, huku ikana imani yako kwangu, hata siku zile Antipa shahidi wangu mwaminifu alipouawa pale mahali yanapoishi shetani. Lakini ninayo machache dhidi yako. Baadhi yenu ni wafuasi wa Balaamu aliyemfundisha Balaki kuwatega wana wa Israeli wale vyakula vilivyotambikiwa sanamu na kufanya uzinzi. Vivyo hivyo wako pia miongoni mwenu watu wanaofuata mafundisho ya Wanikolai. Basi tubu, la sivyo nitakuja kwako kwa upesi na kupigana na watu hao kwa upanga utokao kinywani mwangu. Aliye na masikio basi naasikia yale Roho anayoyaambia makanisa. Mshindi nitampa ile mana iliyofichika, nitampa pia jiwe jeupe lililoandikwa jina jipya ambalo hakuna mtu aliyelijua isipokuwa tu wale wanaolipokea. Kwa malaika wa kanisa la Thuatira andika hivi: Huu ndiyo ujumbe wa Mwana wa Mungu ambaye macho yake yametameta kama moto na miguu yake inang'aa kama shaba iliyosuguliwa. Najua mambo yako yote, najua upendo wako, imani yako, utumishi wako na uvumilivu wako. Wewe unafanya vizuri zaidi sasa kuliko pale awali, lakini nina jambo moja dhidi yako. Wewe unamvumilia yule mwanamke Yezebeli anayejiita nabii anayefundisha na kuwapotosha watumishi wangu wafanye uzinzi na kula vyakula vilivyotambikiwa sanamu. Nimempa muda wa kutubu, lakini hataki kuachana na uzinzi wake. Sikiliza sasa, namtupa kitandani, ambapo yeye pamoja na wote waliofanya uzinzi naye watapatwa na mateso makali, kama wasipotubu matendo yao mabaya waliyotenda naye. Tena nitawaua wafuasi wake ili makanisa yote yatambue kwamba mimi ndiye ninayechunguza mioyo na fikira za watu. Nitamlipa kila mmoja wenu kadiri ya matendo yake. Lakini nyinyi wengine, mlioko huko Thuatira, ambao hamfuati mafundisho yake ya Zebeli na ambao hamkujifunza kile wanachokiita siri ya Shetani, na waambieni kwamba sitawapeni mzigo mwingine. Lazima mzingatie yale mlionayo sasa mpaka nitakapokuja. Mshindi na mwenye kuzingatia mpaka mwisho mambo ninayotaka, nitampa mamlaka juu ya watu wa mataifa. Atawaongoza kwa fimbo ya chuma na kuwavunjavunja kama vyombo vya udongo. Mimi pia nimepokea mamlaka hayo kutoka kwa Baba yangu. Tena nitampa nyota ya asubuhi. Aliye na masikio basi na ayasikie yale Roho anayoyaambia makanisa.