Ufunuo sura ya kumi na moja. Kisha nikapewa mwanzi uliokuwa kama kijiti cha kupimia, nikaambiwa, inuka ukalipime hekalu la Mungu, madhabahu ya kufukizia ubani, na kuwahesabu watu wanaoabudu ndani ya hekalu, lakini uwache ukumbi ulio nje ya hekalu usiupime maana huo umekabidhiwa watu wa mataifa mengine ambao wataukanyaga mji mtakatifu kwa muda wa miezi arobaini na miwili. Nami nitawatuma mashahidi wangu wawili ili watoe unabii kwa muda huo wa siku elfu moja mia mbili na sitini, wakiwa wamevaa mavazi ya gunia. Hao mashahidi wawili ni miti miwili ya mizaituni na taa mbili zinazosimama mbele ya Bwana wa dunia. Kama mtu akijaribu kuwadhuru, moto hutoka kinywani mwao na kuangamiza adui zao, na kila mtu atakayejaribu kuwadhuru atakufa namna hiyo. Hao wanayo mamlaka ya kufunga anga, mvua isinyeshe, wakati wanapotoa unabii. Tena wanayo mamlaka ya kuzigeuza chemichemi zote za maji ziwe damu, na ya kusababisha maafa ya kila namna duniani kila mara wanapopenda. Lakini wakishamaliza kutoa unabii huo, mnyama atokaye shimoni kuzimu atapigana nao, atawashinda na kuwaua. Maiti zao zitabaki katika barabara za mji mkuu ambapo Bwana wao alisulubiwa. Jina la kupanga la mji huo ni Sodoma au Misri. Watu wa kila kabila, lugha, taifa na rangi wataziangalia maiti hizo kwa muda wa siku tatu na nusu, na hawataruhusu zizikwe. Watu waishio duniani watafurahia kifo cha hawa wawili, watafanya sherehe na kupelekeana zawadi maana manabii hao wawili walikuwa wamewasumbua mno watu wa dunia. Lakini baada ya zile siku tatu na nusu, pumzi ya uhai kutoka kwa Mungu iliwaingia, nao wakasimama. Wote waliowaona wakaingiwa na hofu kuu. Kisha hao manabii wawili wakasikia sauti kubwa kutoka mbinguni ikiwaambia Joni, hapa juu nao wakapana juu mbinguni katika wingu, maadui wao wakiwa wanawatazama. Wakati huo huo, kukatokea tetemeko kubwa la ardhi, sehemu moja ya kumi ya ardhi ikaharibiwa, watu elfu saba wakauawa kwa tetemeko hilo la ardhi. Watu waliosalia wakaogopa sana, wakamtukuza Mungu wa mbinguni. Maafa ya pili yamepita, lakini tazama Maafa ya tatu yanafuata hima. Kisha malaika wa saba akapiga tarumbeta yake, na sauti kuu zikasikika mbinguni zikisema, sasa ufalme wa ulimwengu ni wa Bwana wetu na Kristo wake, naye atatawala milele na milele. Kisha wale wazee ishirini na wanne walioketi mbele ya Mungu katika viti vyao vya enzi wakaanguka kifudifudi, wakamwabudu Mungu wakisema, Tunakushukuru Ee Bwana Mungu mwenye nguvu uliyeko na uliyekuwako, maana umetumia nguvu yako kuu ukaanza kutawala. Watu wa mataifa waliwaka hasira, lakini ghadhabu yako imefika. Naam, wakati wa kuwahukumu wafu ndio wakati wa kuwatuza watumishi wako manabii, watakatifu na wote wanaolitukuza jina lako, wakubwa kwa wadogo. Ni wakati wa kuangamiza waangamizi wa waangamizi dunia. Kisha hekalu la Mungu mbinguni likafunguliwa na sanduku la agano lake likaonekana hekaluni mwake. Kukatokea umeme, sauti, gurumo, tetemeko la ardhi na mvua kubwa ya mawe.