Matayo, sura ya pili. Yesu alizaliwa mjini Bethlehemu, Yudea wakati Herode alipokuwa mfalme. Punde tu baada ya kuzaliwa kwake, wataalamu wa nyota kutoka mashariki walifika Yerusalemu. Wakauliza, Yuko wapi mtoto mfalme wa Wayahudi aliyezaliwa? Tumeiona nyota yake ilipotokea mashariki, tukaja kumwabudu. Mfalme Herode aliposikia hayo, alifadhaika, yeye pamoja na wakazi wote wa Yerusalemu. Basi akawaita pamoja makuhani wakuu wote na waalimu wa sheria, akawauliza, masiha atazaliwa wapi? Nao wakamjibu, mjini Bethlehemu, mkoani Yudea, ndivyo nabii alivyoandika: ewe Bethlehemu katika nchi ya Yuda, kwa vyovyote wewe si mdogo kabisa kati ya viongozi wa Yuda, maana kwako atatokea kiongozi atakayewaongoza watu wangu Israeli. Hapo Herode aliwaita faragani hao wataalamu wa nyota, akawauliza wakati hasa ile nyota ilipowatokea. Kisha akawatuma Bethlehemu akisema, nendeni mkapeleleze habari za mtoto huyo, mkisha mpata nileteeni habari, ili nami niende nikamwabudu. Baada ya kumsikiliza mfalme, hao wataalamu wa nyota wakaenda Kumbe ile nyota waliokuwa wameiona upande wa mashariki iliwatangulia, hata ikaenda kusimama juu ya mahali pale alipokuwa mtoto. Walipoiona hiyo nyota, walifurahi mno. Basi wakaingia nyumbani, wakamuona yule mtoto pamoja na Maria mama yake, wakapiga magoti wakamsujudia. Kisha wakafungua hazina zao wakampa zawadi: dhahabu, ubani na mane mane. Mungu aliwaonya wa katika ndoto wasimrudie Herode, hivyo wakarudi makwao kwa njia nyingine. Baada ya wale wageni kuondoka, malaika wa Bwana alimtokea Yosefu katika ndoto, akamwambia, Amka, mchukue mtoto pamoja na mama yake, mkimbilie Misri, kaeni huko mpaka nitakapokuambia, maana Herode anakusudia kumuua huyu mtoto. Ivyo Yosefu akaliyamka akamchukua mtoto pamoja na mama yake akahondoka usiku, akahenda Misri akakaa uko mbaka Helode alipokufa. Jambo hilo lilifanyika ili neno walilosema Bwana kwa njila ya nabii litimiye, nilimwita mwanangu kutoka Misili. Herode alipogundua kwamba wale wataalamu wa nyota walikuwa wamemhadaa, alikasirika sana. Akaamuru watoto wote wa kiume mjini Bethlehemu na kandokando yake wenye umri wa miaka miwili na waliopungua umri huo wa uwawe. Alifanya hivyo kufuatana na muda aliyopata kujua kutoka kwa wale wataalamu wa nyota. Ndivyo yalivyotimia maneno yaliyosemwa kwa njia ya nabii Yeremia. Sauti imesikika mjini Rama, kilio na maombolezo mengi. Raheli anawalilia watoto wake wala hataki kutulizwa, maana wote wamefariki. Baada ya kifo cha Herode, malaika wa Bwana alimtokea Yosefu katika ndoto kule Misri akamwambia, "Amka mchukue mtoto pamoja na mama yake, urudi tena katika nchi ya Israeli, maana wale waliotaka kumuua mtoto huyo wamekwisha kufa." Basi Yosefu aliamka akamchukua mtoto pamoja na mama yake, akarejea katika nchi ya Israeli. Lakini Yosefu aliposikia kwamba alukelao mwanaye Herode alikuwa mfalume wa Yudeya mahali pa baba yake aliogopa kwenda huko. Baada ya kuonywa katika ndoto, alikwenda katika mkoa wa Galilaya akahamia katika mji uitwao Nazareti. Ndivyo yalivyotimia maneno yalionenwa kwa njia ya manabii, ataitwa Mnazare.