Matayo, sura ya tatu. Siku hizo Yohane Mbatizaji alitokea akaanza kuhubiri katika jangwa la Yudea. Tubuni, maana utawala wa mbinguni umekaribia. Huyu Yohane ndiye yule ambaye nabii Isaya alinena juu yake aliposema: Sauti ya mtu imesikika jangwani, mtayarishieni bwana njia yake nyoosheni vijia vyake Yohane alivaa vazi lililoshonwa kwa manyoya ya ngamia na ukanda wa ngozi kiunoni mwake. Chakula chake kilikuwa nzige na asali ya mwituni. Basi watu kutoka Yerusalemu, kutoka mkoa wote wa Yudeya na sehemu zote za kandokando ya mto Yordani walimwendea wakaziungama dhambi zao, naye akawabatiza katika mto Yordani. Lakini alipowaona Wafarisayo wengi na Wasadukayo wanamjia ili awabatize, aliwaambia, enyi kizazi cha nyoka, ni nani aliyewadokezea kwamba mnaweza kuiepuka ghadhabu inayokuja? Onyesheni basi kwa matendo kwamba mmetubu kweli. Msidhani kwamba mtaweza kujitetea kwa kusema, sisi ni wazao wa Abrahamu. Nawaambieni hakika Mungu anaweza kuyafanya mawe haya yawe watoto wa Abrahamu. Basi shoka liko tayari kuikata mizizi ya mti Hivyo kila mti usiozaa matunda mazuri utakatwa na kutupwa motoni. Mimi ninawabatizeni kwa maji kuonyesha kwamba mmetubu, lakini yule anayekuja baada yangu ana uwezo zaidi kuliko mimi. Mimi sistahili hata kubeba viatu vyake. Yeye atawabatizeni kwa Roho Mtakatifu na kwa moto. Yeye anashika mkononi chombo cha kupuria nafaka, ili aipure nafaka yake Ngano galani, na makape haya chome kwa moto usiozimika. Wakati huo Yesu alitokea Galilaya akafika katika mto Yordani akamwendea Yohane ili abatizwe naye, lakini Yohane alijaribu kumzuia akisema, Je, wewe unakuja kwangu? Mimi hasa ndiye ninayestahili kubatizwa nawe. Lakini Yesu akajibu, acha tu iwe hivyo kwa sasa, maana kwa namna hii inafaa tuyatekeleze yale yote Mungu anayotaka. Hapo Yohane akakubali. Mara tu Yesu alipokwisha batizwa, alitoka majini, na ghafula mbingu zilifunguka, akaona Roho wa Mungu akishuka kama njiwa na kukaa juu yake. Sauti kutoka mbinguni ikasema, Huyu ndiye mwanangu mpenzi nimependezwa naye.