Matayo, sura ya nne. Kisha roho alimuongoza Yesu mpaka jangwani ili ajaribiwe na ibilisi. Akafunga siku arobaini kutwa kucha na mwishowe akaona njaa. Basi mshawishi akamjia akamwambia, Ikiwa wewe ni mwana wa Mungu, amuru mawe haya yawe mikate. Yesu akajibu, Imeandikwa katika maandiko matakatifu Binadamu hataishi kwa mkate tu, ila kwa kila neno asemalo Mungu. Kisha Ibilisi akamchukua mpaka Yerusalemu, mji mtakatifu, akamweka juu ya mnara wa hekalu, akamwambia, ikiwa wewe ni mwana wa Mungu, jitupe chini, maana imeandikwa, Mungu atawaamuru malaika wake kwa ajili yako, watakuchukua mikononi mwao, usije ukajikwaa kwenye jiwe. Yesu akamwambia, Imeandikwa pia usimjaribu Bwana Mungu wako. Kisha Ibilisi akamchukua mpaka juu ya mlima mrefu, akamwonyesha tawala zote za ulimwengu na fahari zake, akamwambia hivi vyote nitakupa kama tu ukipiga magoti na kuniabudu. Hapo Yesu akamwambia, nenda zako shetani, imeandikwa utamwabudu Bwana Mungu wako na kumtumikia yeye peke yake. Basi Ibilisi akamwacha na malaika wakaja wakamtumikia. Yesu aliposikia kwamba Yohane ametiwa gerezani, alikwenda Galilaya. Aliondoka Nazareti akaenda Kafarnaumu, mji ulio kando ya ziwa Genesareti, mpakani mwa wilaya za Zabuloni na Naftali akakaa huko. Ndivyo lilivyotimia lile neno lililosemwa kwa njia ya nabii Isaya: ewe nchi ya Zabuloni na nchi ya Naftali, ng'ambo ya Yordani, kuelekea ziwa Galilaya, nchi ya watu wa mataifa, watu waliokaa gizani wameona mwanga mkubwa, na wale walioishi katika nchi ya giza na kivuli cha kifo mwanga umewaangazia. Tangu wakati huo Yesu alianza kuhubiri na kusema, tubuni, maana utawala wa mbinguni umekaribia. Yesu alipokuwa anatembea kando ya ziwa Galilaya aliwaona ndugu wawili wavuvi Simoni aitwaye Petro na Andrea ndugu yake, wakivua samaki kwa nyavu ziwani. Basi akawaambia, nifuateni, nami nitawafanya ninyi wavuvi wa watu. Mara wakaziacha nyavu zao, wakamfuata. Alipokwenda mbele kidogo, aliwaona ndugu wengine wawili, Yakobo na Yohane wana wa Zebedayo. Hao walikuwa ndani ya mashua pamoja na baba yao Zebedayo wakizitengeneza nyavu zao. Basi Yesu akawaita nao, mara wakaiacha mashua pamoja na baba yao wakamfuata. Yesu alikuwa anakwenda kila mahali wilayani Galilaya akifundisha katika masunagogi na kuhubiri habari njema juu ya utawala wa Mungu. Aliponya kila namna ya maradhi na magonjwa waliokuwa nayo watu. Habari zake zikaenea katika mkoa wote wa Siria. Wagonjwa wote wenye maradhi ya kila namna, na wale waliosumbuliwa na kila namna ya tabu, waliopagawa na pepo wenda wazimu, na watu waliokuwa wamelemaa walipelekwa kwake naye akawaponya wote. Makundi mengi ya watu kutoka Galilaya, Dekapoli, Yerusalemu, Yudeya na ng'ambo ya Yordani walimfuata.