Matayo sura ya sita. Jihadharini msije mkafanya matendo yenu mema mbele ya watu kusudi muonekane nao, la sivyo Baba yenu aliye mbinguni hata wapeni tuzo. Basi unapomsaidia maskini usijitangaze, usifanye kama wanafiki wafanyavyo katika masunagogi na njiani, ili watu wawasifu. Kweli nawaambieni wamekwisha pata tuzo lao. Lakini wewe unapomsaidia masikini, fanya hivyo kwamba hata rafiki yako asijue ufanyalo. Toa msaada wako kwa siri, na baba yako aonaye mambo yaliyofichika atakutuza. Mnaposali msifanye kama wanafiki. Wao hupenda kusimama na kusali katika masunagogi na katika pembe za njia ili watu wawaone kweli nawambiyeni, hao wamekwisha pata tuzo lawo. Lakini wewe unaposali, ingiya chumbani mwako, na ukishafunga mlango sali kwa baba yako asiyewonekana, naye baba yako awonaye yaliyofichika atakutuza. Mnaposali msipayuke maneno kama watu wasiyomjuwa Mungu. Wawo hudhani kwamba Mungu atawasikiliza ati kwa sababu ya maneno mengi. Msiwe kama wao. Baba yenu anajua mnayoyahitaji hata kabla ya kumwomba. Basi hivi ndivyo mnavyopaswa kusali: Baba yetu uliye mbinguni, jina lako litukuzwe, utawala wako ufike, utakalo lifanyike duniani kama mbinguni. Utupe leo chakula chetu tunachohitaji. Utusamehe makosa yetu kama nasi tunavyowasamehe waliotukosea, usitutiye katika majaribu, lakini utuokoye na yule muovu. Maana mkiwasamehe watu makosa yawo, Baba yenu wa mbinguni atawasamehe ninyi piya. Lakini msipowasamehe watu makosa yawo, naye Baba yenu hatawasamehe ninyi makosa yenu. Napofunga msiwe na huzuni kama wanafiki, wawo hukunja nyuso zawo wapate kuwonekana na watu kuwa wanafunga, na waambieni hakika hawa wamekwisha pata tuzo lawo. Wewe lakini unapofunga, paka kichwa chako mafuta, nawa uso wako, ili mtu yeyote asijue kwamba unafunga, ila ujulikane tu kwa Baba yako asiyewonekana, naye Baba yako awonaye yaliyofichika atakutuza. Msijiwekee hazina hapa duniani, ambako nondo na kutu huharibu na wezi huingia na kuiba. Jiwekeeni hazina mbinguni, ambako nondo na kutu hawawezi kuiharibu, wala wezi hawaingii wakaiba. Maana pale ilipo hazina yako, ndipo pia utakapokuwa moyo wako. Jicho ni taa ya mwili. Kama jicho lako ni zima wote utakuwa katika lakini ikiwa jicho lako ni bovu, mwili wako wote utakuwa katika giza. Basi ikiwa mwanga ulioko ndani yako ni giza, basi hilo ni giza la kutisha mno. Hakuna mtu awezaye kuwatumikia mabwana wawili, maana atamchukia mmoja na kumpenda huyo wapili, au atahambatana na mmoja na kumdharau huyo mwengine. Hamuwezi kumtumikia Mungu pamoja na mali. Ndiyo maana nawaambieni msiwe na wasiwasi juu ya chakula na kinywaji mnavyohitaji kwa kuishi wala juu ya mavazi mnayohitaji kwa miili yenu. Je, maisha ni chakula tu au zaidi? na mwili je, si zaidi ya mavazi? Waangalieni ndege wa mwituni, hawapandi hawavuni, wala hawana ghala yoyote. Hata hivyo, baba yenu wa mbinguni huwalisha. Je, ninyi si bora zaidi kuliko hao? Ni nani miongoni mwenu, kwa kuwa na wasiwasi sana, anaweza kuuongeza muda wa maisha yake hata kwa siku moja? Na kuhusu mavazi ya nini kuwa na wasiwasi? Tazameni maua ya porini jinsi yanavyomea, hayafanyi kazi wala hayasokoti, lakini nawaambieni, hata Solomoni mwenyewe na fahari zake zote hakupata kuvikwa vizuri kama ua mojawapo. Ikiwa basi Mungu hulivika hivyo jani la shambani ambalo leo liko na kesho la tupwa motoni, je hatafanya zaidi kwenu ninyi? Enyi watu mliyo na imani haba, basi msiwo na wasiwasi tutakula nini, tutavaa nini? Maana hayo yote yanahangaikiwa na watu wasiyomjua Mungu. Baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo vyote. Kwa hiyo zingatiyeni kwanza utawala wa Mungu na matakwa yake, na hayo mengine yote mtapewa kwa ziada. Basi msio na wasiwasi juu ya kesho. Kesho inayo yake matatizo. Ya siku moja yanawatosheni kwa siku hiyo.